มีเสียงดัง ฟีด ฟีด ตรงแก๊ะ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย salmon drag, 2 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. salmon drag

salmon drag New Member Member

286
    7
    0
    มีเสียงดัง ฟีด ฟีด ตรงแก๊ะ ก่อนหน้านี้ไม่เป็น

ไปเปลี่ยนพัดลมแอร์มาครับ และให้ช่างเช็คน้ำยาด้วย ช่างบอกน้ำยาเกินเอาออก ให้แล้ว

ขับออกมาก้เย็น ปกติ แต่มีเสียงนี้ตามมา เหมือนเสียงฉีดน้ำยา อะไรซักอย่าง ปิดแอร์ ไม่มีเสียงครับ

2. vikorn72

vikorn72 New Member Member

137
    1
    0
    ผมก็มีเสียงดัง เหมือนกัน

3. earth_ek96

earth_ek96 New Member Member

513
    9
    0
    ผมว่ามันเป็นอาการน้ำยาแอร์ขาดครับ
    ยังไงรอกูรูตัวจริงอีกทีครับ

4. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    มันคือ เอ็กซ์แพนชั่นวาล์ว ในตู้แอร์มันทำหน้าที่ลดความดันสูงให้เป็นความดันต่ำ ฉีดน้ำยาให้เป็นฝอยครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้