มีอู่ใหนวายสาย 3s-beams ได้บ้างครับ

การสนทนาใน '3S Club' เริ่มโดย gowest, 25 มีนาคม 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gowest

gowest New Member Member

89
    2
    0
    เป็น 3s-beams vvti ใน altezza อะครับ
    ขับหลัง

2. คิดว่าทำเสร็จไปนานแล้วครับ

3. petch185

petch185 New Member Member

71
    2
    0
    ลองไปอู่ CS ดูครับ ผมเห็นเพิ่งทำไปคันนึง

หรือเป็นรถพี่ก้อไม่รู้นะ

4. pingpong

pingpong New Member Member

205
    4
    0
    รถคุณ gowest เป็นรถอะไรครับ

5. -num cs shop-

-num cs shop- New Member Member

59
    2
    0
    รถของคุณโก วางมาจากที่อื่น แล้วมาให้ผมแก้ปัญหาในหลายๆจุด ซึ่งผมก็ทำในส่วนที่ผมทำได้ เช่นตำแหน่งเครื่องที่วางมาแบบเบี้ยวๆ วิ่งแล้วสะท้าน แล้วความเร็วไม่ขึ้น และแก้ท่อไอเสีย
    แต่ผมไม่ได้ทำระบบไฟให้เขาเพราะผมหาอะไหล่บางชิ้นไม่ได้ครับ(หามา3เดือน) จนปัญญาที่จะหาจริงๆ
    ตอนนี้คุณโกก็เลยเอาไปทำที่พี่วิชัย
    ยังไงก็ลองหาลิ้นปีกผีเสื้อก่อนนะครับ ผมจนปัญญาหาจริงๆ เสียดายที่ขายเครื่องไปซะก่อนจะได้สลับของให้ได้ ลองดูนะครับถ้าพี่วิชัยแก้ไม่ได้จริงๆ ลองใช้วิธีที่ผมแนะนำก็ได้นะครับ ผมลองแล้ววิ่งดีกว่าเดิมแต่ระบบ VVTI ไม่ทำงาน(ตอนนี้ก็ไม่ทำงานอยู่แล้ว):)

6. ANTILAG

ANTILAG New Member VIP

1,268
    31
    0
    อืม ดีครับ ช่วยๆกัน เห็นละปลื้มมม ^_^

7. tom_disturb

tom_disturb New Member Member

201
    2
    0
    ของพี่เขาวางอยู่ในบอดี้อะไรครับ
    ผมอยากวางเครื่องตัวนี้เหมือนกันครับ
    แต่ก็กลัวที่ว่ามันไม่ค่อยมีคนเล่นทำให้เราไม่ค่อยรู้ลักษณะอาการของมัน แล้วกลัวอะไหล่หายากนี่ล่ะครับ
    แล้วเครื่องที่จะวางได้สมบูรณ์นี่มันต้องมีองค์ประกอบอะไรบ้างอีก กลัวว่าทำไปแล้วไม่จบ
    มันไม่เหมือนกับพวกJนะครับที่มีแบบอย่างแยะ
    ยังไงก็พยายามเข้านะพี่ สู้ สู้ 3S Beams

8. เครื่องตัวนี้ ยามาฮ่าผลิตให้ ไฮเทคมากๆ
    นานๆ จะหลุดเข้ามาบ้านเรา ..(แขกซื้อตัดไปขายที่บ้านเขาหมด)
    ฝาดำเข้ามาเมื่อ 7-8 ปี ส่วนฝาแดงเพิ่งเข้ามาเมื่อ 2-3 ปีนี้เอง
    อะไหล่นั้น..หาไม่ยากหรอกครับ
    ที่วรจักรเพียบ
    ครบๆ ประกอบด้วย เครื่อง เกียร์ กล่อง เพลา

อู่แนะนำคือ น้าหรั่ง อยู่หลังตลาดการบินไทย
    ลงมือเอง ที่สำคัญทำทีละคัน
    เป็นคนเก่าที่มีอดีตอลังการกับ 3S

9. gowest

89
    2
    0
    คุนหนุ่มคร้าบ
    สงสัยจะเปลียนแนวทางแก้ใขแล้วครับ
    ลิ้นไฟฟ้าเบิกใหม่ประมาน4หมื่นก่าๆ
    ของมือ2ก็ชอบรวน แถมหายาก
    สงสัยจะเปลียนเป็น F-conV2.1 แล้วถอดแอรโฟลออก ถอดลิ้นไฟฟ้าออกเลย(คงคล้ายๆ อย่างทีคุนหนุ่มแนะนําอะครับ )
    แล้วก็เปลียนเป็น Map เลยคร้าบ ไส่ปากแตรด้วย :cool:
    แล้วมันจะจบใหมเนี้ย ........เหอๆ :cry:
    แต่ก็ต้องลองดูๆ :confused:
    แล้วยังไงจะมารายงานเน้อ

ปล. เดียวเย็นนี้โอนเงินค่ารถยกให้นะครับ:D
    ขอบคุน K.หนุ่มมากๆเลย

วางในรถ Celica Ta28 คร้าบ

10. petch185

71
    2
    0
    วางในไมตี้ เอา 1JZGE หรือ 2JZGE VVTi ดีกว่าครับ แรงเหมือนกัน VV เหมือนกัน
    แต่จบง่ายกว่ากันเยอะครับ ไม่ต้องปวดหัวเหมือน 3SGE ฝาดำ

จะว่าไปในเมืองไทย ยังไม่เคยเห็นใครวางสำเร็จเลยครับ
    ใครทำสำเร็จแล้ว ช่วยออกมาแสดงตัว และให้คำแนะนำเป็นวิทยาทานหน่อยครับ

เคยเห็นในเวปต่างประเทศ ที่ออสเตรเลีย ทำสำเร็จใน AE86 แต่รู้สึกว่าจะใช้เวลาเป็นปีครับ

11. petch185

71
    2
    0
    gowest ถูกใจสิ่งนี้
  12. -num cs shop-

-num cs shop- New Member Member

59
    2
    0
    ถ้าจะให้จบครบ ต้องตัดหัวรถมาครึ่งคัน จบแน่ๆ

13. gowest

89
    2
    0
    เข้าไปดูมาหละ
    ผรั่งมันเอาหลอดดูดนํามาจัดระเบียบการใหลของอากาศ หน้าair flow
    มานหัวแหลมมาก

ของstandard โรงงาน ในกล่องกรองอากาศจะมี ครีบจัดระเบียบอากาศ ก่อนair flow พอเราเอากล่องนี้ออก แล้วไส่กรองเปลือย มันจะมี Tubulance ของอากาศ
    ทําให้ air flow อ่านค่าเพียน รถจืงวิ่งไม่ได้ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 เมษายน 2007
  14. nui popular

nui popular Active Member Member

3,726
    13
    38
    แจ่มเยย

15. petch185

71
    2
    0
    อ่า ได้แนวแล้วละซิ
    ยินดีด้วยค้าบบบบบบบบ

16. Torlek_Celica

Torlek_Celica New Member Member

275
    0
    0
    พี่โกลองเข้าไปคุยที่อู่สุนทรดูหรือยังครับ เห็นเค้าว่าเคยวางจบมาแล้ว

17. Akgaraj

Akgaraj New Member Member

23
    1
    0
    อู่ พี่เขาอยู่ที่ไหนครับ

18. GP7

GP7 Member Member

39
    1
    8
    ผมวางเครื่องตัวนี้เหมือนกันครับ วางใน E-30 ทำที่พี่วิชัยทุกอย่างจบครับ ปัจจุบันใช้กล่อง F-Con V PRO 2.1 ครับ ใช้ MAP และ LPG ด้วยครับ ประหยัดมาก อู่พี่วิชัยอยู่พระราม 3 ซอย 75 ครับ โทร 081-69372181 ครับ ส่วนเบอร์ผม 086-8219735 กิจครับ ถ้ามีข้อสงสัยโทรได้ตลอดครับ

19. aunope

aunope New Member Member

2
    0
    0
    ผมมี wiring ครบ ลองเมล์มาครับ..ผมเอาลงในนี้ไม่ได้ครับ
    [email protected]

20. 3m*

3m* New Member Member

13
    0
    1
    ถ้าหลอดมันหลุดเข้าไป 1 อัน จะเป็นไรมั๊ยครับ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้