เปลี่ยนโคมไฟ EG 4D มาครับ แต่.......

การสนทนาใน 'Club EG Ferio' เริ่มโดย neung_prc, 25 ตุลาคม 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. neung_prc

neung_prc New Member Member

321
    1
    0
    ได้เปลี่ยนโคมไหน้ามาครับ เพราะของเดิมมัน ไม่สว่างครับ เลย ซื้อของ มือสอง พวกยุ่นมาใส่ครับ แต่ แต่ ไฟมันไม่ใช่ H4 งะ เอาแล้ว วางแผนว่าจะ ใส่ไฟ ซีน่อน ครับ เลยต้องเว้นไว้ก่อน ไม่รู้ทำไงครับ

อยากจะถามว่า จะมี เบอร์ของ ไฟซีน่อน ไหมครับที่จะใส่ได้ แล้วมันมีทั้งไฟสูงและไฟต่ำ ไหมครับ

แล้วลองไปถามที่ ศูนย์ ว่าจะซื้อ โคมของไทยเบิกศูนย์ ป้ายแดงเลย ราคามันก็สูงหน้าดู ประมาน สามพันกว่าบาทครับ แต่จะได้ H4 แน่นอน

แล้วเจ้า ไปมือสอง ของพี่ยุ่น นั้น มันจะ สว่างมากกว่า โคมไฟ ในตัวบ้านเราไหมครับ เพราะตอนนี้ยังไม่ได้ใส่เลย เห็นว่ามันเป็น โคม พลาสติกครับ มันจะสว่างกว่า โคมแก้วไหมครับ

ผู้รู้ช่วยหน่อยนะครับ ตอนนี้คิมากจริงๆ เหนื่อยเลยครับ ขอบคุณมากครับ :confused:

2. juun

juun New Member Member

6
    0
    0
    โคมพลาสติกสว่างกว่าแน่นอน

3. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    ถ้าจะใส่ซีนอนจริงๆนะครับ เอาโคมเดิมกลับมาใส่ (เพราะมันเป็น H4) ก่อนใส่ถ้าอยากให้สภาพกลับมาปิ๊งๆก็ลองเอาไปล้างตามร้านที่รับทำก่อน (แนะนำร้านนี้ครับ ว่าจะเข้าไปทำอยู่เหมือนกัน http://www.aeracingclub.net/forums/index.php?topic=12558.0 ) เสร็จแล้วก็ค่อยใส่ซีนอนครับ (อย่าลืมใส่หมวกบังหลอด+ตั้งไฟแก้ด้วย)

หรือถ้าอยากใส่กับโคมพลาสติก เคยได้ยินมาว่ามันมีหลอดที่ขายทั่วไปในบ้านเราที่มีขนาดเหมือนหลอด 702K (เบอร์หลอดตัวนอก) แต่ผมจำไม่ได้แล้วครับว่ารหัสอะไร...รอคนอื่นเพิ่มเติมดีกว่า

ส่วนโคมพลาสติก จริงๆแล้วลองหาหลอดแต่งใส่โคมพลาสติก อย่างพวก Raybrig Piaa อะไรแบบนี้ก็มีขายนะครับ แต่อาจจะเป็นหลอดมือสอง แต่ก็ไม่น่ากลัวครับ เห็นมีในหน้าซื้อขายอยู่ ยังไงลองเข้าไปดูครับ

4. neung_prc

321
    1
    0
    ตอนนี้ ไปเอาโคม พลาสติกมาใส่แล้วครับ ซื้อมาแล้วครับ ใส่ก็สว่างกว่าของเดิมมากครับ แต่ยังไม่ได้ใส่ ซีนอน เลยครับ ปรึกษาพี่ที่รู้ เค้าบอกว่า จะใส่หลอด H4 จะต้อง โมดิฟาย นิดหน่อย ครับ ว่าจะลองทำดูครับ

5. kang

kang New Member Member

297
    3
    0
    โคพลาติกเปลี่ยนหลอดแต่งใส่ก็สว่างขึ้นครับ

6. GaB

GaB New Member VIP

1,643
    70
    0
    เรื่องแก้โคมพลาสติกให้ใส่ H4 ได้ ไม่ค่อยอยากให้ทำเลยครับ เคยคิดจะทำและลองปรึกษาหลายๆคนแล้ว กลัวว่าใส่หลอดเข้าไปแล้วมันจะไม่ได้ตำแหน่งที่ถูกต้องอะไรแบบนี้น่ะครับ เดี๋ยวจะยิ่งแย่เข้าไปใหญ่ และโคมพอทำให้ใส่ H4 เสร็จแล้ว สมมติถอดออกก็ขายต่อยากอีก

เห็นด้วยกับพี่เก่งนะครับว่าใส่หลอดแต่งดีๆกับโคมพลาสติกก็แจ่มแล้วครับ:)

7. neung_prc

321
    1
    0
    ตอนนี้มันก็สว่างมากในระดับนึงนะครับ แบบ เทียบได้กับพวก รถใหม่ๆ ที่เป็นไฟ ปกติได้สบายๆ ครับ มันก็เป็นแค่ความอยากง่ะครับ ที่อยากใส่ ซีนอน แต่ในที่นี้ หลายคนไม่แนะนำ ผมก็ ตัดความอยากได้นะครับ ดีเลยจะได้ไม่เสียเงินซื้อ ซีนอน อิอิ ตอนนี้เปลียนมา มันก็ใช้งานในตอนกลางคืน ได้ง่ายมากครับ ไม่เหมือนตอนเมื่อก่อนครับ ไม่สว่างเอาซะเลยครับ

8. CHOK_aoy

CHOK_aoy New Member Member

21
    0
    0
  9. neung_prc

321
    1
    0
    หรือว่าจะเปลี่ยนเป็นไฟ เพชร ดีครับ แล้วใส่ ซีนอน

10. ซีนอนถ้าไม่ใช่พวกโคมโปรเจคเตอร์ มันฟุ้งแยงตาคนอื่นอ่ะครับ(แต่ก็สวยล่ะ)
    ส่วนหลอดซีนอน702 ต้องสั่งจากนอกมา แพงเหมือนกันครับ

11. neung_prc

321
    1
    0
    อ๋อ ครับ ขอบคุณนะครับ

ถามเรื่องโคมโปรเจคเตอร์

ให้อู่ใส่ โปรเจคเตอร์ (ผมเป็น EG 4D) เค้าใส่แล้วไม่แนบกะ กระโปรงกะกันชนรถ เลยเปลี่ยนไปใส่โคมเดิมติดรถ
    พี่ๆ ท่านใดมีวิธีแนะนำ หรือ ร้านที่เค้าทำสวยๆเนียนๆ แนะนำมะครับ อยากให้รถเปรี้ยวกว่านี้

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้