กรองทรงเห็ด HKS

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย w2000, 28 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. w2000

w2000 New Member Member

103
    7
    0
    วันนี้ไปเดินดูของใส่รถ แล้วสนใจกรองเห็ด เห็นฟองน้ำหนาน่าจะกรองอากาศได้ดีกว่าแบบทรงกรวยที่ใช้อยู่ แต่มีข้อสงสัยว่าแบบทรงเห็ดเมื่อใช้ไปสัก 5000 โลแล้ว สกปรก จะทำความสะอาดยังไงครับ หรือว่าเปลี่ยนฟองน้ำทิ้งไปเลย

2. w2000

103
    7
    0
    เนื่องจากกล่องกรองอากาศแตกมา 2 หนแล้วเลยเปลี่ยนมาใช้กรองเปลือย ตอนนี้ผมใช้ตามรูปนี้อยู่ + Oil Filter แต่คิดว่ามันไม่น่าจะดีเท่าไร มีกรองเปลือยดีๆแบบไหนแนะนำด้วยครับ

3. tOon`

tOon` Well-Known Member Member

2,324
    43
    48
    มันจะหมุนแล้วเอาฟองน้ำออกมาล้างได้ครับ ทำความสะอาดง่ายครับผม

แค่หมุนหัวเอาผ้ากรองออกมาแล้วก็ไปล้างได้เลยครับผม

ถ้ามันเก่าแล้วสามารถเปลี่ยนฟองน้ำได้ครับ

ฟองน้ำมีแท้และก๊อป

ฟองน้ำแท้จะนิ่มและไม่ยุ่ยง่ายๆ และเวลาใช้งานจะสามารถทนความร้อนสูงๆได้ ใช้ได้นานพอควรเลย

ฟองน้ำก๊อฟจะนิ่มเหมือนกันแต่จับแล้วจะไม่ค่อยน่าใช้เท่าไหร่และเวลาใช้นานๆ พอเก่าๆเป็นอันตรายต่อเครื่องเพราะเวลาดูดแล้วพอความร้อนสูงๆจะเปื่อยและเข้าไปในเครื่องได้ครับ เน่าง่ายมากๆ

ถ้าว่าแบบไหนดีกว่ากัน กับกรองที่พี่ให้ดู 2 แบบก็แล้วแต่ ทุนทรัพย์ครับ แล้วแต่ชอบ

ผมใช้ดอกเห็ดครับ ! ถูกดีครับไม่แพง

4. wenkel

wenkel New Member Member

1,157
    182
    0
    วิธีล้างก็ล้างกะน้ำเปล่าหรือน้ำสบู่น่ะครับ

แต่ว่าห้ามใช้ลมเป่านะ ให้ผึ่งลมให้แห้งครับ...;)

5. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ช่วงนี้ ของ HKS ก๊อปเยอะมาก
    ดู ๆ หน่อยล่ะกัน ราคามันห่างกันเยอะ
    เล่นซะเหมือนเชียว พี่ออฟ พี่เห็ด พี่ทาม :D

6. Nitikan

Nitikan New Member Member

91
    7
    0
    แล้วเครื่องเดิมๆ ติดกรองเปลือย มันจะระบายความร้อนดีขึ้น

มั้ยครับ :D:D:D

อิอิ ช่วงนี้ชอบหาเรื่องเสียตัง :D:D:D

7. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    K&N เลย ไม่แพงด้วย มีน้ำยาล้าง+เคลือบ

8. pkanonwe

pkanonwe New Member Member

163
    3
    0
    ราคาเท่าไหร่เหรอครับแล้วมีที่ร้านแนะนำมั้ยคับ น่าสนนะเนี่ย

9. 1ST

5,672
    583
    0
    ร้านวิเชียรกลการ คลองถม เลยครับ ของใหม่ใช้ได้ยาวๆ

http://www.vin-cargoods.com/product.php?catalog_id=1&Group_Id=54&start=0&no=20&PHPSESSID=

10. Athens Nismo

Athens Nismo New Member Member

1,128
    181
    0
    K&N อีกเสียงคับ.,

11. w2000

103
    7
    0
    ขอบคุณครับ ต้นเดือนจะเดินไปดูที่คลองถมครับ

12. pkanonwe

pkanonwe New Member Member

163
    3
    0
    เอ...แล้ว B14 ใช้รุ่นไหนอ่ะครับหรือรุ้นไหนก้อได้ไม่มีปัญหา? คุณ 1st ใส่ K&N รุ่นไหนอยู่ครับจะได้ตาม :D:D:D

13. 1ST

5,672
    583
    0
    ผมใส่ กรอง เฮอริเคน ลุกละ 200 กว่าบาทครับ

14. w2000

103
    7
    0
    ตอนนี้ผมก็ใช้กรองผ้าเฮอริเคน ลูกละ 500 แต่ว่าไม่ชอบตรงหัวมันเหมือนตะแกรงมุ้งลวดมาปิด ตอนไปใส่กรองตอนนั้นยังไม่ค่อยรู้เรื่องเลยไม่ได้เลือก เลยจะไปดูกรองผ้าแบบปิด แล้วเอาเฮอริเคนลูกเก่าไว้ใช้สำรองตอนล้างกรองแล้วรอกรองหลักแห้ง ตอนนี้ตัดเหลือ 3 ยี่ห้อแล้วมี K&N APEX SARD เย็นๆจะไปเดินวรจักร คลองถม

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 1 สิงหาคม 2009
< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้