ร้านที่มีมิร่าเยอะๆตรงนครสวรรค์ใครเคยไปซื้อบ้างครับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย gao43, 31 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. gao43

gao43 New Member Member

28
    0
    0
    เห็นจอดอยู่หลายคัน สวยๆทั้งนั้น เพื่อนๆพี่ๆคนไหนเคยไปถอยมาแล้วช่วยบอกหน่อยว่า ดี หรือ ไม่ดียังไง ราคาแพงไปไหม แล้วราคากลางอยู่ที่เท่าไหร่ ย้อมแมวหรือเปล่า บริการดีหรือเปล่าครับ อยากได้เป็นรถคันแรกต่อจากมอเตอร์ไซน่ะครับ ถึงใครๆจะดูถูกมิร่า แต่ผมรักมิร่ามานานแล้วครับ และสาบานกับตัวเองว่าชีวิตนี้ ต้องมีมิร่าสักคันหนึ่งให้ได้ครับ:D

2. MIRA BALLOON

MIRA BALLOON New Member Member

54
    0
    0
    พึ่งไปนครสวรรค์มาเมื่อวันที่14ครับเห็นเหมือนกันแต่รีบกลับมากเลยไม่ได้แวะ

ตอนนี้เห้นโชว์หน้าร้าน4-5คันเนี่ยครับ

3. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    เพื่อนๆในนี้คงเคยเห็นกันแล้วหละครับรู้สึกจะขายมานานแล้ว
    แต่คงไม่ค่อยได้มีใครเข้าไปถามนะเท่าที่ผมรู้จักเพื่อนๆในนี้นะ
    ขอตอบคำถามคุณตามความเห็นส่วนตัวดังนี้นะครับ

เรื่องเตนท์นี้จะดี รึ ไม่ และจะย้อมแมวไหม ผมขอตอบกลางๆครับ
    ว่าทำใจไว้ได้เลย รถเก่ายังไงก็มีปัญหาแน่ๆเพียงแต่จะมากรึน้อย
    รวมถึงได้มาแล้วจะแก้จบไหม ดังนั้นก็ควรเหลือเงินไว้บ้าง
    เพื่อต้องเก็บงาน (กับใส่ของแต่ง 555+)

รถเตนท์เค้าจับมาต้องมีกำไรอยู่แล้วครับ และเค้าก็ไม่ได้เป็นเจ้าของรถจิงๆ
    ที่จะรู้ว่ารถมันมีปัญหาอะไรมารึเปล่า เค้าก็ทำให้มันดูดี พร้อมแก้ไขส่วนที่เสีย
    ตามที่พบในตอนนั้น และก็เชียร์ๆให้มันขายๆออกไป

แต่ผมอยากให้มองอย่างนี้ครับ เตนท์นี้เค้าขายมีร่าเยอะ เค้าคงต้องมีความรู้
    ความชำนาญในการจับรถ หาอะไหล่ และซ่อมบำรุงอยู่พอสมควร แต่จะขาย
    ในราคาเกินไปไหม หรือควรจะซื้อที่นี่ไหม อันนี้คงต้องตัดสินใจเองครับ ^_^

เรื่องราคากลางคงไม่มีครับ และจะถูกจะแพงคงต้องดูที่งบ และความพอใจ
    (ในสภาพรถ)ของสายตาเราเองครับ ตอบยากจิงๆ เพราะรถมันจะ 20 ปีแล้ว
    สภาพมันต่างกันมาก เช่น รถผมปี 91 ซื้อมา 70,000.- วิ่งได้เลย
    แต่ก็มีเพื่อนๆหาได้ในราคา 25,000.- แต่เป็นรถจอดทิ้งต้องเอามาทำสี
    เปลี่ยนเครื่องถึงวิ่งได้ก็มี ฉนั้นก็ต้องลองดูเองครับ แต่ไม่มั่นใจจะถ่ายรูป
    และจดรายละเอียดมาลงให้เพื่อนๆในนี้ช่วยวิจารณ์คร่าวๆก็ได้ครับ

ส่วนที่ใครจะดูถูกมีร่าก็ปล่อยหัว...มันไปครับ ^_^!
    ดูใน one-2-car เอาแล้วกันครับ มีร่าเปิดขายครั้งแรกราคาเท่าไร
    ปัจจุบันอายุจะ 20 ปีแล้วยังขายเกือบแสน แล้วรถที่มันขับๆกันอายุกี่ปีเอง
    ราคาตกไปเหลือเท่าไร คนเล่นรถจริงๆเค้าไม่ดูถูกรถคนอื่นหลอกครับ

ยังไงก็หวังว่าคงได้อยู่ร่วมกลุ่มกันนะครับ ขอให้ได้รถไวๆ ยินดีที่ได้รู้จักครับ

(ซัดซะยาวเลย...อิอิ วันนี้ว่าง ^_^)

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 18 มกราคม 2010
  4. coolkidd

coolkidd New Member Member

11
    0
    0
    ...

เจ้าของเต้นท์ที่นครสวรรค์ ยังเคยมาหาซื้อรถมิร่ากับผมเลยครับ อิอิ:D

5. MIRA BALLOON

MIRA BALLOON New Member Member

54
    0
    0
    เห็นด้วยอย่างยิ่งครับ อิอิ

6. canonza

canonza New Member Member

2
    0
    0
    คือผมสนใจ มิร่ามากเลยครับ

อยู่พิษณุโลก

เลยอยากรู้ว่าร้านตรงนครสวรรค์มันอยู่แถวไหนหรอครับ พอดีไปบ่อยจะลองไปแวะดูสภาพหน่อย

ถูกใจจะได้ถอยเลย

แล้วอยากทราบว่า ร้านซ่อมแถวภายเหนือตอนล่าง นครสวรรค์-พิษณุโลก อยู่แถวไหนบ้างครับจะได้ซ่อมถูก

7. PALM@ARCH

PALM@ARCH Member Moderator

341
    2
    18
    ผมเคยผ่านทีนึงจำได้รางๆนะครับ
    จำไม่ผิดมันจะเป็น 3 แยกใหญ่ที่เป็นทางผ่านจากกรุงเทพขึ้นเหนือ
    ถ้าเป็นขาขึ้นมันจะอยู่ฝั่งขวาก่อนถึง 3 แยกที่จะเลี้ยวซ้าย ขึ้นเหนือ
    แต่ถ้าเป็นขาลงจะอยู่เลย 3 แยก ที่เลี้ยวขวากลับกรุงเทพครับ

ยิ่งอธิบายยิ่งงง เพื่อๆคนไหนรู้ที่ตั้งโดยละเอียดขอความช่วยเหลือหน่อยนะครับ ^_^
    พอดีเห็นคุณcanonzaถามไว้ตั้งแต่วันที่ 4 แต่ยังไม่ได้คำตอบ ผมเลยมาทำให้งงก่อน 555+

8. canonza

canonza New Member Member

2
    0
    0
    ครับ ผมก็งงนิดๆนะ อิอิ

อยากรู้มากกว่านี้อ่ะครับ ใครรู้อีกช่วยตอบทีเน้อครับ

ไปไม่ถูกจริงๆ--" ผมก็ไม่ใช่คนนครสวรรค์โดยตรงซะด้วย แหะๆ

ขอบคุณสำหรับคำตอบนะครับ

เดี๋ยวจะลองกลับไปวนๆดูตามที่บอกก่อนละกัน

ท่านอื่นทราบก็ช่วยตอบมาอีกด้วยนะครับ ขอบคุณทุกท่านมากครับ^^

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้