มีปัญหาครับบูสต์มาก็ปุ่งปั่งเลยครับ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย Mitsi, 27 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Mitsi

Mitsi New Member Member

13
    0
    0
    ขอคำแนะนำหน่อยครับตอนนี้บางทีทั้งต้นปลาย รถตื้อไปเลย ค้าบบ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 27 มิถุนายน 2009
  2. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    air flow มีปัญหาหรือเปล่าครับ

3. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ถ้าถอดหัวเทียนแล้วสภาพยังดีอยู่
    ลองยืมแอร์โฟร์ คันอื่น สลับดูครับ ตามก้องว่าเลยครับ

4. Mitsi

13
    0
    0
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำครับจะลองดูอีกที

5. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ดูพวกท่ออินเตอร์ว่ามีท่อนไหนหลวมบ้างหรือเปล่า ด้วยครับ

6. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    อาการหายแล้วมารายงานด้วยครับ

7. Mitsi

13
    0
    0
    หลังจากเช็คตามที่แนะนำมานะครับ
    เลยถอดหัวเทียนดูขาวซีดใบเทอร์โบที่โข่งหลังก็ขาวซีดไปหมดก็เลยจะไปดูที่แรงดันเบนซินไม่ทราบว่าถ้าไม่ได้ติดเกจ์วัดแรงดันเบนซินจะมีวิธีเช็คปั้มติ้กไ้ด้ไหมถ้าำไม่ถอดถังนะครับ ตอนนี้เป็นขับ2ใช้ถังอีคาร์อยู่ครับ
    สังเกตุปลายท่อจากดำตอนนี้สีค่อนข้างเปลี่ยนเป็นซีดๆออกขาวมากขึ้นไม่ดำเหมือนก่อน

8. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    อาการที่เล่ามาน่าจะ น้ำมันบาง ครับ ต้องเช็คแรงดันครับถึงจะรู้ .....ส่วนวิธีตรวจสอบเดี๋ยวรอท่านอื่นมาตอบครับ

9. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ลองไปตามอู่ทำรถแรงๆ ทั่วไป จะมีเกจ์วัดแรงดันเบนซิน ให้ลองต่อเพื่อเช็คตรวจสอบระบบ
    หรือลองไปที่ทำกันประจำ
    1. Ralli Art พระราม9
    2. เก่ง เซอร์วิส ทำอิม อยู่ สุคนธสวัสดิ์

10. Mitsi

13
    0
    0
    ขอบคุณทุกคอมเมนต์
    ตอนนี้ เปลี่ยน ติ้ก กรองเบนซิน ดีขึ้นมากแต่มีสะดุดนิดเดียวตอนปลายสุดๆ แต่พอใจในระดับนึงจากอาการที่ว่ามานี้พอจะมีอะไรแนะนำเพิ่มเติมไหมค้าบบบ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้