ขอคำแนะนำหน่อยครับ

การสนทนาใน 'E36 Club' เริ่มโดย tos_new, 30 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. tos_new

tos_new New Member Member

9
    0
    0
    คือว่ารถผมวางเจโบเกียร์ออโต้มาใส่ช่วงล่างกับเพืองท้ายอะไรดีครับ
    ตอนนี้เฟืองท้าย4.45เต็ด โช๊คปรับเกลียวทำมาจากละโว้(แข็งมาก)
    หลังสปิงเตี้ยมาก
    อยากได้แบบหนึบๆแต่ไม่แข็งมากนะครับของอะไรดี
    พอดีจะทำช่วงล่างใหม่
    แล้วจะใส่เบรกสกายต้องแปลงเยอะป่าวครับขอบคุณมากครับ

2. lovekodomo

lovekodomo New Member Member

661
    8
    0
    ไม่ค่อยแน่ใจเท่าไรนะครับจะลองตอบดูก่อนผิดถูกยังไงก็อย่าว่ากันนะครับ หุหุ

เฟืองท้ายเบอร์นั้นน่าจะได้ต้นจัดๆออกตัวดีเลยทีเดียวเชียว ชุดช่วงล่างแล้วแต่ชอบนะครับถ้าเอาแบบที่ว่ามาคิดว่าน่าจะเป็นพวก บิลเหลือง + สปริงของไอบัคไปนะคับน่าจะพอได้อยู่ในฟิลที่ต้องการอยู่
    ส่วนเรื่องเบรคสกายรู้สึกจะแปลงดุมหรือใส่อแดปเตอร์เพิ่มมั้งนะครับ ให้ตรงกับออฟของล้อด้วย ล้อในรุปคิดว่าน่าจะใส่ได้เลยนะ

เรื่องเบรคและเรื่องอื่นๆรอท่านผู้รู้มาตอบอีกทีนะครับ ^ ^

3. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ถ้าเอานุ่มๆหนึบๆแบบยอดนิยม ก็ใส่บิวเหลือง สปริงไอบัคก็ได้นะ

ถ้าจะเอาแข็งอกนิด ก็ใช้โคนิ

(ทั้งสองเคทนี้กรณีไม่เอาไปวิ่งสนามแบบจิงจัง เน้นใช้งาน จะใช้งานดีมากๆ)

ส่วนเปลงเบรคสกาย ทำได้โดย

ล้อหน้า แปลงที่คอม้า โดยแปลงที่ขาจุดยึด กรณีจานเบรคเดิม หรือจานสกาย

(แต่ถ้าไม่เปลี่ยนไซส์จานใช้จานเดิมดีกว่า ไม่แปลงมาก)

แต่ถ้าใส่จานใหญ่ขึ้นมากก็ต้องใช้อแดปเตอร์จะดีกว่า

ส่วนล้อหลัง นิยมเอาจานเบรคหลังสกายมาเจาะรูใหม่ แล้วก็แปลงจุดยึดเหมือนกัน

4. tos_new

9
    0
    0
    ข้างหน้าเปลี่ยนที่คอม้าเลยหรอครับ พอดีผมใส่ล้อ5รู114เเล้วนะครับ

5. BiZarre@GoDs

BiZarre@GoDs Active Member VIP

1,503
    21
    38
    ข้างหน้าไม่เปลี่ยนนะ แค่แปลงตรงขายึดเบรคที่อยู่ติดกับคอม้าเฉยๆ

ตอนนี้ล้อใช้ใส่อแดปเตอร์หรือ ทำดุมอยู่เอ่ย..

6. tos_new

9
    0
    0
    ใส่อแดปเตอร์คับ

7. -2 BM THE RING-

-2 BM THE RING- New Member Member

524
    2
    0
    ก้อตามที่บิสบอกอ่ะครับ

อืม ช่วยๆ ใส่ TE-37 เหมือนกัน

8. tos_new

9
    0
    0
    ขอบคุณครับ
    เอ่อพี่ครับล้อพี่ซื้อมาเท่าไร่นะครับ
    วันมิตติ้งว่าจาไปคุยด้วยซะหน่อยฝนดันตกอดคุยเลย
    ผมชอบรถพี่โหดดีจังเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้