เรื่องทำสี

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย noyneon, 29 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noyneon

noyneon New Member Member

15
    0
    0
    ทำสีทั้งคัน ระบบ 2k ซ่อมแซมภายใน และทำไฟเบอร์คิ้วรอบคัน 18000 แพงไหม

เจ้าของบอกว่ารับประกัน 3 ปี ลอก บวม ทำให้ฟรี

ชอบตรงประกัน 3 ปีอะครับ เลยตัดสินใจทำเลย ไม่รู้ว่าแพงไหม

2. vick

vick New Member Member

10
    0
    0
    ถ้ารับประกันแบบนี้ ก็ไม่น่ากังวลล่ะครับ
    มีปัญหาก็กลับไปให้เค้าแก้ไข
    เท่านั้นเอง ...

3. noyneon

15
    0
    0
    อืมครับ ปีที่3ค่อยกลับไปหาเขา ว่าไหมครับ ^_^

4. kickto

kickto New Member Member

27
    0
    0
    ทำเสร็จแล้วเอารูปมาลงให้ดูด้วยนะครับ
    เผื่อจะไปทำบ้างครับ อิอิ ขอบคุณครับ หิหิ

5. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    ถ้าทั้งคัน+คิ้ว 18000 ไม่แพงคับ เพราะนีออนไม่ค่อยเจอผุ จะทำง่ายกว่ารถที่ผุ ราคาจึงไม่แรง

6. noyneon

15
    0
    0
    ครับ ขอบคุณครับทุกความคิดเห็น ทำเสร็จได้เห็นแน่ครับ RED DRAGON NEON ไม่น่าเกิน 2 อาทิตย์

7. mizutar1979

mizutar1979 New Member Member

177
    0
    0
    สีมันทุเรศ จนเกินรับได้ แล้วเหรอครับ ผมว่าเก็บ 18000 ไปตรวจเช๊ค สมรรถนะ รถ ในการ ขับขี่ ดีกว่าโช้ค ช่วงล่าง ปีกนก บูซ ปีกนกและล้อแม๊ก 18000 นี่ครอบคลุม หมดทุกอย่าง ของผมสาดสีรอบคัน สีเดิม 10000 เปลี่ยนสี ใหม่ พร้อมตีตัวถัง 25000 ไม่ทราบว่า 18000 นี่สีเดิม หรือ ใหม่ ครับ ยังไง ก็ขอเสนอ แนะ เป็นแนวทาง ก็แล้วแต่ เจ้าของเงินครับ เห็นกระทู้ ก่อนหน้า อยากประหยัด ติด แก๊ส ทำสี ล้อใหม่ มากระทู้นี้ ออก สิ้นเปลือง แล้ว

8. narian

narian New Member Member

99
    0
    0
    รอดูอยู่ครับ!ยังไงจะได้เป็นแนวทาง น้องออนผมสีเร่มแย่แล้วเหมือนกัน

9. Super_gang

Super_gang New Member Member

279
    0
    0
    รอดูด้วยครับ อบากดูคิ้วว่าทำออกมาแล้วเป็นอย่างไร รอชม

10. Zsky

Zsky New Member Member

10
    0
    0
    สาดสีเดิม 10000 ทำที่ไหนหรอครับ
    ผมจะได้ไปทำมั่ง
    ทำเสร็จแล้วขาย จะได้มีตังค์มาซื้อ neon กับเขามั่ง
    ทำที่ไหนบอกด้วยนะ:p

11. noyneon

15
    0
    0

ไม่หลอกครับ สีเดิมผมก็ดีๆอ่ะครับ แบบคุนน่ะแหละครับ แต่ผมอยากลองเปลี่ยนเป็นสีแดงบ้างน่ะครับ

เปลี่ยนสีอย่างเดี๋ยวทั้งคันเขาคิด15000 แต่ผมพูดถึงคิ้ว รอบรถด้วยน่ะครับเขาเลยเสนอผมว่างั้น+คิ้วรอบคันทำสี ทั้งคัน แม็กด้วย เขาคิด 18000 วันนี้ผมให้เขา+หาง2ชั้นเขาไปอีกเขาคิดไปอีก1000 ผมว่าคุ้มน่ะเลยให้เขาทำเพิ่มไปอีก เบ็ดเสร็จ 19000 คอนโซนภายในที่แตกโบ๊ะให้ใหม่ทำสีให้ด้วย น่ะล่ะครับ

อีก 2 อาทิตย์ได้เห็นแน่ครับ

เรื่องเครื่องยนต์รถผม น่ะครับ ผมเป็นคนไม่ได้ขี่อะไรมากมาย ผมคิดว่าไม่น่าจะพังง่ายๆน่ะครับ เลยอยากแต่งภายนอกออกมาให้ดูเด่นมากกว่าน่ะครับ ไม่เน้นแข่งน่ะครับ

แล้วเรื่องแก๊ส อีกอย่าง ผมถามให้เพื่อนน่ะครับ ตัวผมเองไม่คิดจะติดอยู่แล้วครับ ปกติ ไม่ค่อยได้ขี่เท่าไรครับ

ผิดพลาดอย่างไร ก็ขอโทษด้วยน่ะครับ 2 อาทิตย์ ได้อวดคันใหม่แน่ล่ะครับ :cool::D

12. mizutar1979

177
    0
    0
    ไม่ผิดพลาด หรอกครับ ผมแค่ อยากชี้แนะ หลายคนชอบนึกถึงรูปโฉม ภายนอก มากกว่า สมรรถนะ ภายใน จนปล่อยปะละเลย เรื่อง เครื่องยนต์ ช่วงล่าง จนไป ถึงระบบ ไฟฟ้า ผมว่าถ้าข้างนอก ไม่เหนือ บากกว่า แรง ก็อย่าพึ่งไป ทำมัน มาเน้น เครื่องเครื่องยนต์ หรือ ช่วงล่าง ดีกว่า เพราะหากเป็น อะไร ไปบนท้องถนน อยากที่หาช่าง มาดูแล น้อง Neon นะครับ เพราะฉนั้น ดูแล สุขภาพ เขาหน่อย

13. mizutar1979

177
    0
    0
    ส่วนคุณ Zsky ถ้ามีเงินเหลือ จาก ซื้อ ล้อ วงละ 1000 แล้วมาสาดสีก็แนะนำ ร้านนี้ เลย
    อู่อมรชัยยนต์ โทร 081-734-4373 หรือ 086-664-7439
    แถมให้อีก อู่ ฮุ่วิท 083-7191383

ว่าแต่คุณ ยังไม่ได้ บอกผม เลยว่า ซื้อวงละ 1000 ที่ไหน

14. Zsky

Zsky New Member Member

10
    0
    0
    ขอบคุณนะครับ คุณ mizutar
    ผมใช้รถโดเรม่อนอยู่ ว่าจะเก็บสีให้ดีหน่อยแล้วจะขาย แต่เห็นว่าค่าทำสีมันแพงมากๆ
    ถ้าทำสีแล้วมาขายจะไม่คุ้ม...ทุกวันนี้ก็เลยใช้ไปก่อน ล่าสุดไปถอยชนเสาไฟฟ้ามา...เฮ้อ

ผมอยากซื้อรถนีออนน่ะครับ อยากได้มานานมากแล้วครับ
    ส่วนเรื่องล้อนี่ผมไม่รู้เรื่องครับ ผมไม่ได้ซื้อ แต่ก็อยากซื้อ แมคมือสองของโตโยต้ามาติด เพราะจานล้อก็เป็นรอยอีก...

...ผมชอบแนวคิดในการตอบของคุณ mizutar จากหลายๆกระทู้ ดูเป็นผู้ใหญ่ดีครับ
    ฉะนั้นผมขอ....คำแนะนำด้วยครับ...:D

15. narian

narian New Member Member

99
    0
    0
    เอ้า เอ้า อยากเห็น อยากเห็น

16. noyneon

15
    0
    0
    ใจเย็นๆครับ ช่วงนี้ฝนตกทุกวันเลย ท่าทางจะผลัดหรือเปล่าไม่รู้ครับ แต่ชอบตรง รับประกัน 3 ปี ยินดีทำให้ใหม่น่ะครับ อิอิ ^_^

บอกกับเจ้าของร้านแล้วว่าปีที่3 เจอกัน รู้จักกันน่ะครับ

ทำสีใหม่ทั้งคัน15000 สาดสีเขาคิด 8000-10000 ตามสภาพ ประกัน 6เดือน เลยตัดสินใจทำหมดทั้งคันน่าจะคุ้มกว่า

17. neon_mp

neon_mp New Member Member

557
    1
    0
    มันก็อยู่ที่อู่ที่เราเข้าไปทำว่าดีขนาดไหน ลองดูอู่สีในเวปหลาย ๆ ที่ดูครับ
    คุณภาพมันต่างกัน

ปล..รถผมทำมา 4 หมื่น พวกที่เล่นรถเป็นก็จะดูออก ....ก็ลองคิดดู...

โพสกระทู้ขอความกรุณามี มารยาทกันด้วยนะครับ คนมีใจรักรถรุ่นเดียวกันทั้งที

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้