มีเรื่องสงสัยเกี่ยวกับรถนอก

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย EK แปดริ้ว, 29 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ผมสงสัยว่าทำไมรถของเมืองนอกไม่ค่อยมีสายไฟในห้องเครื่องเลยครับ มันสวยอ่ะดูสะอาดตาดีจัง อยากทำบ้างสามารถทำได้มั๊ยครับ

2. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    เอาเก็บไว้ตามแก้ม ตามอะไรอะครับก็ เดินสายไฟใหม่ แอบในที่มองไม่เห้นก็เท่านั้น

3. ผมเคยอ่านเจอในหนังสือมา เค้าเดินสายไฟใหม่และเอาของที่ไม่ใช้ออก เช่น คอมแอร์ ปั๊มเพาเวอร์ แล้วเดินสายไฟแบบ STAND ALONE แล้วซ่อนสายไฟ เดินสายใส่กล่องซิ่งใช้สายไฟไม่เยอะ แบบพวกกล่อง MOTEC อะรัยเงี๊ยะ อู่ที่รับวายริ่งสายไฟบ้านเราก้อทำได้ แต่บางอู่ที่วางเครื่องก้อขี้เกียจทำ เพราะมันต้องใช้เวลาและความละเอียด
    แต่ทางที่ดีรอผู้รู้มาตอบอีกทีผมจำมาได้เท่านี้...อันไหนผิดขออภัยมานะที่นี้ด้วย(อย่างเป็นทางการ)

4. Yanu

Yanu New Member Member

60
    1
    0
    ขอบคุณครับผม

5. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    เก็ยข้อมูลครับ

6. ballasung

ballasung New Member Member

283
    1
    0
    ผมก็อยากรู้มานานแล้วว่าเค้าทำกันยังไง ดูแล้วสะอาดตาไม่รกเลย

7. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ที่รู้สึกอีกอย่างคือ สะอาดแบบแทบไม่มีฝุ่นเลย

8. TankEk

TankEk New Member Member

6,091
    562
    0
    เป็นความรู้คับ ขอบคุณคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้