ถามเรื่องเกียร์หน่อยครับ

การสนทนาใน 'Neon Club Thailand' เริ่มโดย noyneon, 29 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. noyneon

noyneon New Member Member

15
    0
    0
    ถามเรื่องเกียร์ ออโต้หน่อยครับ

1 หยุด
    2 ถอยหลัง
    3 ว่าง
    4 เดินหน้าปกติผมใช้อันนี้เวลาขับอะครับ:cool:
    5 ใช้ทำไรครับไม่เคยอธิบายหน่อยครับ:confused:
    6 มีป่าวไม่รู้ครับแต่ไม่รู้ทำไรครับ:confused:

ช่วยตอบหน่อยครับ ไม่เคยใช้จริงๆครับ

2. vick

vick New Member Member

10
    0
    0
    เป็นการจำกัด ความเร็วรอบที่ไม่สูงมากน่ะครับ
    เช่น เวลาลงเขา, เนิน, ที่สูง ฯลฯ
    จึงออกแบบมาเพื่อใช้ความเร็วรอบต่ำน่ะครับ

3. noyneon

15
    0
    0
    5กับ6 ต่างกันไหมครับ อันไหนใช้ขึ้นอันไหนใช้ลงครับว่าจะไป3 เหลี่ยมทองคำดูน่ะครับ

4. ekk@5852

ekk@5852 New Member Member

525
    0
    0
    จากที่ดูแล้ว รถคุณน่าจะไม่มีหน้าปัทม์เกียร์หลงเหลืออยู่ ซึ่งก็เป็นเรื่องปกติของรถนีออน
    มันจะแตกตามธรรมชาติ (ซึ่งยี่ห้ออื่นเค้าไม่ค่อยเป็น) เริ่มเลยละกัน
    1 จะเป็น P (Park)
    2 " R (ถอย)
    3 " N (ว่าง)
    4 " D (เดินหน้า)อัตโนมัติ
    5 " 2 (เดินหน้า)High
    6 " 1 (เดินหน้า)Low
    ข้อ 5 กับ 6 เลือกใช้งานตามความเหมาะสมคับ เช่น ขึ้นเขาไม่ชันมากแต่ใช้ความเร็วไม่ได้
    ก็ใช้ ข้อ 5 คับ แต่ถ้าต้องการกำลังเต็มที่ก็ใช้ ข้อ 6 คับ ลองดูนะคับ

5. noyneon

15
    0
    0
    ขอบคุณครับ นึกว่า 5 ใช้ขึ้น 6 ใช้ลง อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้