เบรคแล้วดัง..เช็คผ้าเบรคก็ไม่หมด

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย PUI_ZA, 29 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. PUI_ZA

PUI_ZA New Member Member

7
    0
    0
    รบกวนท่านสมาชิกทั้งหลายหน่อยเวลาเบรคแล้วดัง เอียดๆๆๆเหมือนผ้าเบรคหมดแต่ดูแล้วไม่หมดเสียงมันดังแบบหอนๆๆแล้วเวลาเราแตะเบรคเบาๆโดยเข้าเกียร์มาทีDปล่อยให้รถไหลไปเรื่อยจะดังมาก

2. Thepop22

Thepop22 Member Member

325
    5
    18
    ลองเจียรจานสิครับ

3. mailgu.16

mailgu.16 New Member Member

48
    5
    0
    เจียรจานครับลองดูบางที่จานของคุณใช้งานมานานแล้วยังไมเคยเจียร

4. Gesios

Gesios New Member Member

12
    2
    0
    ของผมก็เคยเป็นอาการคล้ายๆกัน สาเหตุเกิดจากลูกสูบของเบรคเป็นรอยสนิมกินต้องเปลี่ยนลูกสูบครับส่วนยาง O-link ยังใช้ของเก่าอยู่

5. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
  6. EK แปดริ้ว

EK แปดริ้ว New Member Member

484
    74
    0
    ผ้าเบรคเป็นสนิมป่าว..

7. PUI_ZA

PUI_ZA New Member Member

7
    0
    0
    ขอบคุณมากเดี๋ยวจะลองดูครับ

8. Mazzimo

Mazzimo New Member Member

5
    0
    0
    ผมก็เปนเหมือนคุนเลย เลยไปที่ร้านให้เช็คช่วงล่าง เบรค ผ้าเบรค มันเลยบอกให้เจียรจาน ค่าเจียร 200 *2 ข้าง

เสียงหายไปเลยคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้