อยากเห็น EK สีฟ้า ใส่แม็กสีต่างๆครับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย footprint, 29 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. footprint

footprint New Member Member

80
    0
    0
    พี่ๆช่วยแนะนำให้หน่อยนะคร้าบ ใครมีภาพ EK สีฟ้า แบบในดิสเพลย์เปลี่ยนแม๊กซ์มาแล้วบ้างมั้ยคับ
    จะเปลี่ยนแม๊ก+ใส่ ยาง 205/45/R16 :teeth:

แล้วถ้าไม่โหลด มันจะแปลกๆมั้ยอะคับ หรือกว่าจะโหลดก็อีกนานเกินปี ต้องเก็บตังซื้อโชคแต่ง ระหว่างรอก็ทนๆใช้ไปก่อน :D

2. EK_limited

EK_limited New Member Member

890
    156
    0
    ฟ้าล้อแดงคับ

3. footprint

80
    0
    0
    ฮือ ๆ ปูเสื่อรอ คงหาภาพยาก ผมเองยังหาไม่เจอเลยคับ

พี่ๆ ว่า สีน้ำตาลไหม้ สีดำ สีเงิน อันไหน ขึ้นกว่าคับ

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    สีขาวครับผม

5. nirun01

nirun01 New Member Member

59
    8
    0
    สีนี้พอใช้ได้ปล่าวครับ

6. footprint

80
    0
    0
    สีแดง เท่มากเลยคับพี่
    แต่กลัวมันจะไม่เข้ากับสี ฟ้าแบบของผม รูปที่ 2 น้ำตาลไหม้ก็สวย เท่ๆสุขุม

7. EK@SRN

EK@SRN New Member Member

383
    6
    0
    ผมว่าสีทองไหม้ สวยกว่าน่ะครับ ความรู้สึกส่วนตัว

8. EK_limited

890
    156
    0
  9. ***ARSHAVIN***

***ARSHAVIN*** New Member Member

320
    21
    0
    ลิ้นหน้านี้ของอะไรอะคับสวยดีหาซื้อที่ไหนคับใครรู้บอกทีคับ

10. tit_satit

tit_satit New Member Member

109
    26
    0
    แบบคันนี้ พอได้ป่าว...
    :cool:

11. Red_devil99

Red_devil99 New Member Member

48
    0
    0
    ผมว่าสีเทากัลเมทลิค ก็สวยนะ(ความคิดผม)

12. karunyoo_EK

karunyoo_EK New Member Member

167
    21
    0
    รถสวยมากเลยครับ

13. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0
    พย 9021 ทั้ง2รูป มัยมันมีล้อหลายลายจังคับ

14. EK_limited

890
    156
    0
    เหลือจิงๆอะ

15. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    เจอตัวจริงมาแล่ว หล่อมาก

16. footprint

80
    0
    0
    งานเข้า...............เลือกไม่ถูกเลยสวยทุกสี:eek:
    แบบนี้เรียกว่าสีอาไรอะคับ มันจะดำก็ไม่ดำ

อ้อ แล้วสีขาวใช้ไปนานๆมันจะเหลืองมั้ยคับ ที่ร้านเค้าบอกว่าไม่แนะนำให้ใส่สีขาวเพราะใช้ๆไปแล้วมันจะหมอง

17. bigeyes96

bigeyes96 New Member VIP

616
    246
    0

นั่นสิ เห็นว่าเล็ง ssr ทองอีกแระ

18. Tao_96

Tao_96 New Member VIP

1,297
    79
    0
    เปลี่ยนบ่อยเกิ้น...:D:D:D

19. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    เปลี่ยน เป็น EVO

ไปแล้ว

20. นายชัดเจน

นายชัดเจน New Member Member

746
    10
    0
    รถพี่ต้องง้ามงาม

21. hanaga

hanaga New Member Member

203
    14
    0
    ขออญุญาติเจ้าของรถด้วยนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 30 กรกฎาคม 2009
  22. โดยทั่วๆไป ไม่ใช่รสนิยมส่วนตัว สีล้อแมกซ์ที่ตัดกับตัวถังรถสีฟ้าอย่างเด่นชัด คือ สีขาวครับ

23. zeraph

zeraph New Member Member

734
    32
    0
    สีที่ตัดกะสีฟ้าหรือน้ำเงินที่ชัดที่สุดคือสีแดงครับ ไม่งั้นทำไมคุณพี่ถึงไม่พ่นฝาครอบวาล์วเป็นสีขาวล่ะครับ จะได้ตัดกะตัวรถอย่างชัดเจน อิๆ :D

24. เหรอ! ไม่ยักรู้ อ้อ! พอดีรถผมเป็นสีเขียวมุกครับไม่ใช่สีฟ้า อีกอย่างหนึ่งเรากำลังคุยกันเรื่องล้อแมกซ์ครับไม่ใช่ฝาครอบวาล์ว:D

25. footprint

80
    0
    0
    ขอบคุณพวกพี่ๆอย่างงามๆเลยครับ ที่ช่วยหาภาพตัวอย่างให้ดู

ตอนนี้คิดได้แล้วคับว่าจะใส่ สี น้ำตาลไหม้
    พอดีเมื่อวันก่อน ไปแถวบางกะปิ เห็น EK สีฟ้าเหมือนของผม ใส่ CE28 สี น้ำตาลใหม้ สวยมากมาย
    เลยเกิดอาการอยากก๊อบ

ปล. แถวบางกะปิ/ราม มี EK สวยๆมีให้เห็นเรื่อยๆเลย

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 3 สิงหาคม 2009
  26. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ชอบสีขาวครับแต่สีแดงก้อสวยอีกแบบสำหรับตัวรถสีฟ้าครับพี่

27. footprint

80
    0
    0
    จขกท จัดมาแล้วครับ
    ไปที่ร้านมีลายให้เลือกเยอะมาก เลือกกันเหนื่อย (ช่วยเค้ายกมาทาบ)
    สุดท้าย ได้ ตามรูปครับ TE38 version 2 แปลกดี

28. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    te38 ก้อokนะครับคุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุุณพี่

29. tomy>>tec>>

tomy>>tec>> New Member Member

742
    35
    0
    เชียร์สีขาวคับผม

30. maythee

maythee New Member Member

274
    12
    0
    ฟ้าใสๆ เลยนะคับ เห็นแล้ว คิดถึง โดราเอมอน :D สงสัยเจ้าของกระทู้ อยากเป็นโนบิตะ หรือเปล่า :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้