ขอถามเรื่องใบเสร็จค่าทำสีครับไปหาได้ที่ไหน

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย Pikba, 28 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    ขอถามเรื่องใบเสร็จค่าทำสีครับไปหาได้ที่ไหนครับ

1.ซื้อใบเสร็จมาเขียนเองได้ไหม
    2.ให้พี่เขยที่เปิดร้านไดนาโมเขียนใบเสร็จว่า เราซื้อฝากระโปรงแคฟล่ามาจากเขาได้ไหม
    3.ถ้าไปขอใบเสร็จตามอู่ทำสีรถจะเสียค่าขอใบเสร็จไหมครับ..

หรือใครมีวิธีอะไรแนะนำหน่อยนะครับ

พอดีทางไฟแนนซ์และขนส่งเขาต้องการใบเสร็จในการซื้อขาย หรือทำสี อะครับ

หมายเหตุ..

ฝากระโปรงแคฟล่าผมซื้อต่อเพื่อนมาอะครับก็เลยไม่มีหลักฐานหรือใบเสร็จอะไรเลย:cry:

2. ออโต้one

ออโต้one New Member Member

131
    2
    0
    อยากรู้ดัวยครับ เพื่อทำสีจะได้เตรียบอะไรบ้างที่ ไปแจ้งเปลียน

3. ขะโม่เฮ่

ขะโม่เฮ่ Member Member

856
    13
    18
    เขียนเองได้เลย แต่ลงวันที่อย่าให้เกิน 7 วัน ก่อนไปแจ้งเปลี่ยนสีคับ

4. ถ้ามีร้านค้า จดทะเบียน เขียนเองได้ครับ ถ้าไปซื้อตามอู่ ก็จ่ายค่าภาษีให้อู่
    ถ้าหาไม่ได้ ก็โทรมาตามลายเซ็นต์ผม มีขายครับ 555+

5. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    แจ้งเปลี่ยนสีที่ผมพอจำได้จะมีใบยืนยีนทำสีให้เลือก 2 แบบครับ

1. ทำจากที่ร้าน ใช้ใบเสร็จจากที่ร้าน
    2. ทำเอง - ก็ยื่นแบบรับรองว่าทำเอง( จะมีแบบฟอร์มมาให้กรอกโดยเฉพาะ)
    แจ้งไปเลยว่า ขาว - ดำ

*** กรณีที่ต้องยุ่งเกียวกับไฟแนนซ์
    ผมว่าให้พวกม้าด่วนที่เป็นงาน รู้ระบบ ดีกว่าสะดวกกว่าเยอะเสียคชจ.อีกนิดแต่สบาย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้