กลิ่นควันรถคันหน้าเข้ารถครับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย didomon, 28 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    มีใครเคยเป็นแบบนี้บ้างไหมครับ มันมีรูที่ตรงไหนครับควันถึงเข้ามาได้ ใต้ท้องก็เช็คหมดแล้ว NV บิคอัพ Singel ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 กรกฎาคม 2009
  2. romkloa

romkloa New Member Member

623
    2
    0
    ลองดูช่องอากาศเข้าด้านบนใต้กระจกหน้าตรงที่ปัดน้ำฝนว่าปิดสนิทหรือป่าวและ ดูยางขอบประตูด้วยครับ อาจเริ่มเสื่อม มีอีกที่ตรงแกนพวงมาลัยด้วยครับ :)

3. didomon

2,380
    2
    0
  4. teerapong001

teerapong001 Member Member

214
    20
    18
    เอาฟองน้ำยัดน่าจะหายวิธีดูไปที่มึดๆ เอาไฟส่องในรถ แล้วมองหน้ารถมีแสงออกก็ตรงนั้นแหละรั่วเอาฟองน้ำอุดเลย พี่เป้สอนมาอะ

5. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    ขั้นแรก เช็ค คันโยก ตรง ด้านบนตัวปรับความแรงครับ
    เลือกใ้ห้ลม หมุนวนในห้องโดยสาร

ขั้นสอง เปิดฝากระโปรง ตรวจเช็ค ผนัังห้องเครื่องฝั่ง ติดกับ คอนโซล
    ตรวจดู ลูกยางที่อุดสำหรับ สายไฟหรือ ท่อแอร์ ที่ต่อเข้าห้องโดยสาร ว่ามีชำรุด หรือ ฉีกขาดหรือไม่
    ถ้ามี ก็ หาซิลิโคนมาอุดครับ

:)

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ลองก้มดูบนเก๊ะด้านคนนั่งว่ามีฝาปิดเหรอเปล่าถ้าไม่มีมันก็รั่วน่ะครับ เป็นช่องเปิดลมเข้าน่ะ ถ้าจะให้ดีถอดเก๊ะออกมาแล้วก้มดูละกันครับ

7. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    เดี๋ยวลองมั่ง ของเราก็เป็นเหมือนกัน

8. ข้อมูลดีๆครับ

9. didomon

2,380
    2
    0
    จะลองทำดูนะครับ ขอขอบคุณทุกท่านนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้