ืnv หนูวีผมเป็นอะไรก็ไม่รุ้ครับ ga16ds คาร์บู ล้างรถเสร็จก็เป้นเลย...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย SaMabat Chantaweaj, 13 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ืnv หนูวีผมเป็นอะไรก็ไม่รุ้ครับ ga16ds คาร์บู ล้างรถเสร็จก็เป้นเลย บิดกุญแจสตารท์แล้วดังแบบในวีดีโอครับ

1. Ar Heng

Ar Heng Guest

0
    0
    0
    Motor start หมุนแต่ตัวเตะเฟืองมันไม่เตะครับเลยหมุนฟรีทิ้งเฉยๆ ลองหาด้ามค้อนไม้หรือแท่งเหล็กเคาะเบาๆที่ก้อนกลมๆดำๆที่อยู่บนมอเตอร์สตาร์ทดูครับ ได้เอาน้ำล้างตัวเครื่องมั้ยครับ

2. ผมล้างรอบๆเครื่องอะครับ แถวๆ แบต กรองเบนซิล และ ด้านพาวเว่ออะครับ ....

3. Ar Heng

0
    0
    0
    อาจจะมีน้ำไปโดนแถวๆตัวกัฟวาเนอร์(ตัวเตะเฟืองมอเตอร์สตาร์ท)ครับ หาลมเป่าดู หรือไม่ก็ต้องรอแห้ง ลองเคาะแบบที่ผมว่าด้วยเผื่อมันค้าง เคาะแล้วมันจะได้เ้ด้งกลับคืนตำแหน่ง

4. ขอบคุณครับ ผมจะลองไปส่องๆดูครับ

5. พี่เฮงซะอย่าง 555

6. เคาะดูหลายรอบละอะครับ ก่็เหมือนเดิมเลย ลองสังเกตุเห้นสายพาน ข้างเครื่องหมุน รอบเครื่องยนต์บนมาตรวัดก็ขยับ แต่มันไม่ติดอะครับ เอาแท่งเหล็กไปกระทุ้งได หลายรอบละ หมดหนทางเลยผม

7. น้ำเข้าหัวเทียนไหมอะ เอาสเปร์ไล่ความชื้นฉีด ด้วยนะ

8. Ar Heng

0
    0
    0
    งั้นลองเปิดฝาจานจ่ายดูเผื่อมีน้ำเข้า ทำความสะอาดพวกขี้เกลือด้วยซะเลย

9. น่าจะชื้นแหละนะ

10. ถอดออกมาละครับพี่ ดุแล้วไม่มีคราบน้ำเลย ก็เลยลองเอา wd40 อัดๆเข้าไป ดูอะครับ เช็ดทำความสะอาดฝาครอบดู ประกอบกลับ ก็ไม่ติด T_T เลยลองถอดสายหัวเทียนออกมา เอาหัวเทียนเสียบ ก็เห้นไฟแล่ปๆอยู่ครับ

11. Ar Heng

0
    0
    0
    ในเบ้าหัวเทียนลองส่องดูยังครับ เคยเจอน้ำท่วมด้านในเพราะล้างเครื่องนี่แหล่ะ NV แดงขอนแก่น 555

12. ดูละครับพี่ ผมไม่ได้เอาน้ำราดเครื่องเลยอะครับ ล้างแค่รอบๆเท่านั้นเอง....T_T

13. ดูหลายๆจุดครับ ขั้วแบตด้วย ดูทุกจุดแล้วค่อยวิเคราะห์กันอีกที

14. Ar Heng

0
    0
    0
    เชื้อเพลิงล่ะครับ...ถ้าเครื่องหมุน ไฟมา เชื้อเพลิงมี ยังไงก็ติดครับ

15. ใจร่มๆครับ อิอิอิ

16. เสียงที่มันหมุน มันหมุนแบบแปลกๆอะครับ ดังวีดีโอ แล้วก้มีเสียงดังแกรีกๆๆๆ ตามไปด้วย ??? เพื่อนมันบอกเครื่องพังแน่เลยมรึง 5555 ก่อนหน้ามันยังขับดีๆอยุ่เลย อิอิ

17. ขั้วแบตอาจจะหลวมดูก่องๆ

18. สงสัยอยากวางเครื่องใหม่ อิอิอิ

19. Ar Heng

0
    0
    0
    สงสัยอยากได้ SR อิอิ

20. ลองสลับแบตกับคันอื่น ทำวคามสะอาดขั้วแบตหมดแล้วดว้ยอะครับ สงสัยอยากได้ SR20VE อิอิ

21. ผมก้ยังคิดว่ามันน่าจะเป้นไดสตารท์แฮะครับ แต่รื้อไม่เป็นไม่งั้นจะแงะออกมาดูหน่อย จะว่าเครื่องพัง มันจะเป้นไปได้ไหมนะครับ???

22. พรุ่งนีสั่งเครื่องเลยครับ

23. Teerasit Sintes

Teerasit Sintes Guest

0
    0
    0
    นอนหลับตื่นมาก็ติดและครับ

24. โอ๊ววว อย่างนั้นเลยหรอป๋า 5555

25. Ake Carib

Ake Carib Guest

0
    0
    0
    รถเกียร์ธรรมดาหรือออโต้ ถ้าธรรมดาลองเข็นแล้ว st ดูครับน่าจะติดนะครับ

26. Ka Pom Za

Ka Pom Za Guest

0
    0
    0
    สงสัยจาให้เกียร์atผม ฮ่าๆๆ ถ้าเกิดว่า พวกสายพานหมุ่นไดทำงานปกติ รถใช้น้ำมันหรือแก็สครับ ดูระบบจ่ายเชื้อเพลง ว่าลงไปถึงคาบูไหม ลองดูครับเอาจัยช่วย

27. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    เสียงแบบนี้ตอนบิดสตาร์ทเครื่องหมุนรึป่าว ถ้าเครื่องไม่หมุนแสดงว่าโซลินอยไดสตาร์ทไม่ดีดเฟือง ทำให้ไดหมุนอยู่เฉยๆ (ไอ้ตัวกลมๆที่อยู่ติดกับไดสตาร์ท) :)

28. น้ำเข้าจานไฟครับ ของผมก็เคยเป็นล้างที่ไรได้อาการนี้มาทุกที่ หรือไม่ก็หัวเทียน

ไฟตัน น้ำมันชอต..รึเปล่าครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้