ประสบการณ์โดนเป่าแอลกอฮอล์ครั้งแรกของผม

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Tuned by Tommy, 25 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    สดๆ ร้อนๆ เลยครับเมื่อตอน 1:30 น. เล่นเอาผมตื่นเลย

เพิ่งออกจากร้าน Shade of Retro ตอนตี 1 หนึ่ง กินไป 4 แก้ว 4 แบบไม่ซ้ำกันเลย กินด้วยความเมามันตอนแรกกินไป 3 ก่อน cocktail 2 เบียร์ 1 ร้านแถมสูตรพิเศษ กล้วยปั่น Vodga Special อีกหนึ่ง กำลังครึ้มๆ ได้ที่ ตอนกลับ ระหว่างขับรถกลับบ้าน ก็มีลางสังหรณ์แปลกๆ เหมือนว่าวันนี้กูโดนแน่ เลยแวะร้านก๋วยเตียวลุงเฉื่อยชัดไป 1 ชาม (คิดในใจว่าถ้าติดคุกสักคืนท้องก็ยังอิ่ม 5555)

ขณะขับรถกลับบนถนนพัฒนาการก็เจอด่านตามที่คาด ซึ่งเป็นด่านที่ผ่านมากเป็น 10 ครั้ง เมากว่านี้แ_ ่ง ก็ไม่เคยเรียก

......แต่วันนี้โดนพี่จ่าเรียกจนได้ ในใจก็คิดว่า เอาแล้วกู วันนี้กูคงซวยจริงๆ ลางสังหรณ์มันคงแรงวะ

พี่จ่า..... ขอดูใบขับขี่หน่อยครับ
    ผม...... กำลังมึนๆ (แต่ก็เตรียมใจว่าคงไม่มีอะไร) ..........พยายามควักกระเป๋าตังค์หาใหญ่ ..... ทำไมมันหายากอย่างนี้วะ แล้วก็ควักไปให้พี่จ่าดู โดนทำมึน นั่งนิ่งอยู่ในรถ
    .
    .
    .
    .

พี่จ่า ..... เชิญลงจากรถด้วยด้วยครับ
    ผม........ ! เหงื่อเริ่มตก ! แ_ ่ง ซวยแล้วกู เพื่อนก็เพิ่งโดนจับมาหยกๆ คราวนี้จะโดนเองด้วยเหรอนี่

พี่จ่า.... เริ่มเขียนบันทึกอะไรบางอย่าง พร้อมกับเตรียมหลอดใหม่ให้เป่า
    ผม ..... มึนฉิบหาย กูง่วงแล้วอยากกลับบ้าน ทำไงดีวะไม่อยากเป่า ระหว่างนั้นในใจเริ่มคิดถึงเพื่อนว่าจะให้ใครมาประกันตัวดีวะ ....... ดีใจกับพี่กอล์ฟด้วย ...... มีชื่อพี่ใน list ของผม 555

พี่จ่า....... ยัดหลอดกับเครื่องเป่าให้ผม ผมก็เป่าแบบไม่มีลม ปูดๆๆๆๆๆ
    พี่จ่า....... เฮ้ย คุณเป่าแรงๆ สิ
    ผม....... เป่าแรงแล้วครับ
    พี่จ่า..... เอ้าเป่าใหม่

ผ่านไปอีก 10 รอบผมแกล้งเป่าไม่เต็มแรง พี่จ่าเลยเอากระดาษมาให้ลองเป่า

พี่จ่า........ คุณ! เป่าแรงๆ ให้กระดาษมันปลิวได้ไหม
    ผม.... ได้ครับ ผมเป่าเต็มที่แล้ว (ตอแหลมาก) แล้วพี่จ่าก็ยัดเครื่องเข้าปากผม ผมก็เป่าทันที
    พี่จ่า...... คุณให้เครื่องมันทำงานก่อน อย่าเพิ่งเป่า .... พี่จ่า เริ่มมีน้ำโห
    หลังจากนั้นมีตำรวจมีล้อมเก้าอี้ที่ผมนั่งประมาณ 5 คน ได้ยินคนหนึ่งพูดว่า "ไม่เป่าแรงๆ ก็ไปเจาะเลือด"

ผม....... กูคงให้มึ่งเจาะหรอก เป่าแรงๆ ก็ได้วะกูง่วงแล้ว ขณะนั้นแรงกดกันรอบข้าง เหมือนจะมีสารวัตรมาให้กำลังใจด้วย! ผมคิดอีกที ถ้ากูเปล่าไม่แรง แล้วแอลกอฮอล์เกินมันคงยาวนะเนี่ย ทำให้เค้าหมั่นไส้

เอาวะ เป่าแรงๆ ทีเดียววัดใจ โดนเป็นโดน ......... ระหว่างนั้นทุกสายตาของเหล่าตำรวจจ้องมาที่ผม 41% mg เฮ้ย! ทำไมไม่เกินวะ มีตำรวจคนหนึ่งร้องออกมา
    ผม......... เอ้าไม่ดีเหรอ จะได้ไม่ต้องจับผมไปไง ระหว่างนั้นกำลังจะคว้าใบขับขี่ แล้วบอกพี่ตำรวจๆ ว่า ผมไปได้แล้วใช้ไหม
    สารวัตร....... คุณรอเอาผลไปด้วย จะได้รู้ว่าตัวเองมี limit แค่ไหน

ผม....... รอดแล้วกู .....
    สารวัตร ....... คุณกินอะไรมาบ้างเนี่ย
    ผม ...... อ๋อ เบียร์ลาว ขวดหนึ่งครับ
    สารวัตร ........ เค้าน่าจะคออ่อนนะ ตานี่แดงกล่ำเลย หน้าเหนื่อยมากๆ

ผม........... คิดในใจ "กู ง่วงแล้วโว้ย" บาย บาย ครับ พี่ๆ ตำรวจ

พวกตำรวจทำหน้าเซ็งๆ แบบผิดหวัง คงคิดว่าได้นี่โดนแน่ๆ หน้ามันให้มาก รถมันก็น่าโดน ..................

สรุป งานนี้ผมรอดอย่างไม่น่าเชื่อ ขอบคุณก๋วยเตี๋ยวลุงเฉื่อยหน้าปากซอยเอกมัย เท่าไรไม่รู้ ราตรีสวัสดิ พี่น้องชาว Si ที่ช่วยอ่านเรื่องของคนเมาครับ :p

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 26 กรกฎาคม 2009
  2. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    555++ เปงกำลังใจให้คับ ผมก็เปนคนนึงที่ค้นหาวิธี108 เพื่อเอาชนะพี่รวจเค้า:D:D

แนะนำนะ หายใจเข้าทางจมูกแล้วเป่าทางปากเลยห้ามกลืนลงปอด เคยใช้ได้นะ พยายามมาหลายทางละ555+

3. tamako

tamako New Member Moderator

3,038
    88
    0
    รอดไปครับ โชคดี ที่แวะกินเตี๋ยววววว

4. neverdie team

neverdie team New Member Member

304
    1
    0
    ^....ยิ่งอย่านยิ่งมันเหมึอนกับหนังสอบสวนเลยยยย....:D

5. *+*DOME-VTEC *+*

*+*DOME-VTEC *+* New Member Moderator VIP

2,123
    167
    0
    ไอ้เรื่องอย่างงี้หละเก่งจิง จิ้ง :D

6. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    สุดๆเลยพี่เอก ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ รอดแย้ววุ้ยพี่เรา ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

7. TonGGy

TonGGy New Member Member

298
    3
    0
    รอดเพราะ ก๋วยเตี๋ยวแท้ๆ อิ อิ

8. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    555555555+ ฮาโครต

ตร.เม่งกวนตีนดีจิง มีแซวคออ่อนอีก จับเม่งนั่งดวลเลย 555

9. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    555+ มีรายชื่อผมด้วยใช่ไหม แต่ขอโทษ ณ.เวลา 23.xx ผมก็โดนเรียกแถวๆ สะพานซังฮี้เหมือนกัน
    ออกจากร้าน River Bar มาสภาพเต็มที่ เลี้ยวขวาปั๊ป แม่งตั้งรอเลย ดีนะแฟนมาด้วย รีบจอดรถ
    เปลี่ยนคนขับกันตรงหน้าด่านเลย :D:D และเวลา 24.xx เดี้ยงสนิทนอนสบายแล้วครับ

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 11:32:47 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 11:32:32 ----------

555+ มีรายชื่อผมด้วยใช่ไหม แต่ขอโทษ ณ.เวลา 23.xx ผมก็โดนเรียกแถวๆ สะพานซังฮี้เหมือนกัน
    ออกจากร้าน River Bar มาสภาพเต็มที่ เลี้ยวขวาปั๊ป แม่งตั้งรอเลย ดีนะแฟนมาด้วย รีบจอดรถ
    เปลี่ยนคนขับกันตรงหน้าด่านเลย :D:D และเวลา 24.xx เดี้ยงสนิทนอนสบายแล้วครับ

10. joiceSi

joiceSi New Member Member

816
    9
    0
    โชคดีนะพี่เอกที่ไม่โดนอ่าคับ บอกแล้วว่าเมาให้เข็นกลับ อิอิ

Joice++Jum

11. chutjane

chutjane New Member Member

350
    1
    0
    ตื่นเต้นโคตรครับ
    เคยโดนกับเพื่อนแต่เพื่อนขับมันเป็นคนเป่าเรารอในรถอย่าตื่นเต้น
    คิดว่าวันนี้คนต้องนอนอยู่ในรถเป็นแน่เลยแต่ละคนอย่างเมา
    แต่ก้องง
    มันเป่าเสร็จก้อมาขับรถต่อไปกลับบ้านเลย
    เราถามว่าเป็นอย่างไรวะ
    มันบอกสบาย ใช้เทคนิกนิดหน่อยแอลกอฮอ ไม่ถึง
    แล้วมันก้อไม่บอกว่าทำยังไง
    งง จนถึงทุกวันนี้

ดีใจด้วยนะพี่ ก๋วยเตียวเขาดีจิง อิอิ

12. peach007

peach007 New Member Member

323
    0
    0
    โชคดีนะครับพี่เอก ผมโดนมาแล้ว
    ยาวเลยครับ
    เดี๋ยวนี้เรื่องบทลงโทษแรงด้วยครับ

ประกันตัวโรงพัก 20,000 บาท
    ปรับที่ศาล 8,000 บาท
    บำเพ็ญประโยชน์ 24 ชม. แค่นี้ก็เหนื่อยแล้วครับ

*** เอาเป็นว่าถ้าโดนก็บอกพี่จ่าเค้าไปว่าไปกินข้าวต้มมา *** :D:D

13. Nung_Maesot

Nung_Maesot New Member Member

831
    2
    0
    หุหุสงสัยงานหน้าต้องหาคนขับส่วนตัวไปด้วยนะคับ จะได้กลับบ้านอย่างปลอดภัย

ยังไงก็อย่าลืมนะคับ เมามากๆอย่าขับรถ นะคับ มันอันตราย
    ว่าไปแล้วอธิบายยังกะยืนฟังอยู่ข้างๆเลย อิอิ

14. aekky

aekky New Member Member

234
    13
    0
    ไงก็เมาไม่ขับดีที่สุดนะครับ ผมเคยเกือบนอนคุกไปทีนึง หลังๆก็เมาอยู่บ้านไม่ค่อยได้ไปไหนเลย

15. cvc type R

cvc type R New Member Member

367
    9
    0
    สุดยอดเลยครับ เทคติก ดีมาก จะจำเอาไปใช้ครับ

16. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    แวะกินก๋วยเตี๋ยวเหรอครับ :p มีเซียนแนะนำบอกให้กิน Botan Mint Ball 5 เม็ด
    แล้วไปเป่าดู รอดมาแล้ว ใครเคยลองช่วยบอกด้วยครับ

17. yu yu u12

yu yu u12 New Member Member

882
    36
    0
    เคยโดน เป่า มา 4 รอบ รอดทุกครั้ง

มี 2 รอบ ที่ไปกินมาแล้วโดน

โดนดับเพื่อน ใน rcweb นี่แหละ

แต่ผมเป็นตนขับ เป่าคนเดียว

ผล เป้น 0 ตลอด ไม่เข้าใจเหมือนกัน

ทั้งๆที่กินเหล้ากินเบียร์มา ก็ 7-8 แก้วได้

แต่ให้ดี ก้ไม่อยากเจอ เลย หุหุ

เคยไปประกันตัวน้อง ชาย ตอน ตี 4แล้วเหนื่อนแทนมัน จริงๆ

18. bestza

2,475
    13
    0
    ^
    ^
    ^ กินเหล้าเสด ไปเที่ยวกับ ญ ต่อปะเนี่ย ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆ

19. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    เห้ย พี่กินไปก็เยอะ เป่าเต็มทีจริงๆดิ ไมไม่เกินหว่า

ผมก็ไม่เคยโดนเรียกกลัวเหมือนกันว่ะ 5555

โชคดีไปพี่ :D

20. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    ok botan mintball จะซื้อติดรถไว้เลย

555 เผื่อฉุกเฉินจริงๆ มีไรก็เอาหมดแระวะ

21. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    ผมยังไม่เคยโดนเลยอะ่ เพราะเมาแล้วหลับตลอด ไม่ได้ขับ :D :D

22. ECU 24

ECU 24 New Member Member

510
    7
    0
    ผมโดนไปแย้ว5000คับผมคุยเดี่ยวนั้นเลยจบ
    ไม่งั้นยาวเลยคับ

23. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    เพื่อนผมโดนมาแล้วครับ ออกมจากทองหล่อเลือกว่าจะกลับทางเพชรบุรีหรือสุขุมวิท

ก็ตกลงกันแล้วว่า สุขุมวิทแต่ดันไปออกทางเพชรบุรีได้

ไม่รอดครับ โดนแน่นอน เข้าไปรอในคุกเลยครับ
    คนโดนก็นิ่งดีนะ เพื่อนนี่โทรช่วยกันให้วุ่น
    อยากให้เรื่องจบในคืนนั้น จ่ายค่าอำนวยความสะดวกไป 15000 ครับ

จำไปนานเลย

24. My_Mint

My_Mint New Member VIP

1,617
    9
    0
    หูยย ต้องจ่ายหนักขนาดนั้นเลยเหรอ :eek: :eek:

25. Bambii

Bambii New Member Member

211
    4
    0
    โชคดีที่รอด...
    ไม่งั้นยาวแน่ ^^

26. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    ดีนะอยู่ภูเก็ต

อิอิ

27. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    ดีนะ ที่เราเมาแล้วหลับ ไม่ขับต่อ :D:D

28. bestza

2,475
    13
    0
    ดีนะที่เบสมะชอบเมา แต่ชอบแกล้งตีหน้าเมา ฮ่า5555555

29. GozilA

GozilA New Member Member

371
    2
    0
    เมาไม่ขับเด๋วหลับหน้าด่าน อิอิ:D:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้