ถามผู้ใช้ คาร์บู+lpg ครับ ท่านใดมีปัญหากับ ปั๊ม ac พัง หรือ...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย SaMabat Chantaweaj, 16 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    ถามผู้ใช้ คาร์บู+lpg ครับ ท่านใดมีปัญหากับ ปั๊ม ac พัง หรือ เปลี่ยนเป็นระบบปั๊มติ๊กไหมครับ ของผม เดิม ท่อเบนซิล-กรองเบนซิล-ปั๊มติ๊ํกไฟฟ้า-ปั๊ม ac -คาร์บู แล้วพบปัญหาปั๊ม AC ยังดูดน้ำมันเข้าไปอยู่ครับ และจากที่อ่านตามเวปรถหลายๆแห่งพบว่า คาร์บูกับแกซ แล้วจะใช้ น้ำมันด้วยเนี่ย อนาคตปั๊ม ac พังอยู่ดี ผมเลย จะเปลี่ยนเป็น ท่อเบนซิล-กรองเบนซิล-ปั๊มติ๊กไฟฟ้า-คาร์บู แบบนี้ได้ไหมครับ เอาปั๊ม AC ออก เพระาก่อนหน้านี้เคยใช้โตต้า ae92 แล้วพบปัญหาปั๊ม AC น้ำมันทะลักออกมาเหมือนกันครับ เพราะใช้ lpg ..รบกวนผู้รู้แจ้งทราบครับ

1. อยากจะสำรองระบบน้ำมันไว้ และใช้ทุกๆเช้าด้วยน่ะครับ ไม่อยากใช้แต่ lpg อย่างเดียว

2. ผมพังไปครั้งหนึ่ง เคยปรึกษากับพี่เบิ้มว่าต้องเปลียนเป็นปั้มติ๊กไหมพี่เบิ้มบอกว่าไม่ต้องเปลียนถ้าซื้อปั้มติ๊กของเดิมๆมันมือ 1 แล้วก็แท้ด้วยนะ ใช้ได้อีกหลายปีกว่าจะพังส่วนใหญ่ที่ ใช้ปั้มติ๊กเดิมๆกันแล้วพังเพราะซื้อมือ 2 มาใช้ ข้อมูลจาก พี่เบิ้มนะคับอิอิ

3. แถมต้องเปลี่ยนให้น้องด้วยนิช่ายไหมเจ้าอั้ม

ผมใช้ ac เดิมครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้