หม้อน้ำมิเนียมรั่วทำไงดีครับ

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย ohho108, 13 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. ohho108

ohho108 New Member Member

29
    1
    3
    หม้อน้ำมิเนียรั่ว รูนิดเดียวเอง น้ำไม่ค่อยหาย แค่ซึมๆ เป็นรอยชื้น+คราบสนิทที่ฟิน
    เอาอะไรอุดได้บ้างครับ

2. อุลตร้าแมน

อุลตร้าแมน New Member Member

158
    2
    0
    ลองกาวติดเหล็กครับซ๊เม็นต์เหล็กอะครับที่เขาขายเป็นคู่ครับ

3. gri

gri New Member Member

1,163
    26
    0
    ผมคาดว่า Epoxy น่าจะอยู่ครับ

4. vampire258

vampire258 New Member VIP

1,639
    25
    0
    epoxy ช่วยได้

แต่เด๋วก็รั่ว แต่ใช้ไปก่อนได้

5. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ทำความสะอากบริเวณรอยรั่ว ก่อนแล้วก็ทำตามท่านข้างบนว่าเลยครับ

6. ohho108

29
    1
    3
    เดี๋ยวลองดู ขอบคุณครับ
    ค้นดูมีหลายแบบเลยเนอะ

7. ohho108

29
    1
    3
    มารายงานตัวครับ ใช้กาวอีพ๊อกซี่ ได้ผลดีครับ
    แพ๊คละ 85.- แบบแห้งช้า

ดึงฟินออกนิดหน่อย -ขัดด้วยกระดาษทราย-ขัดด้วยแปลงลวด-ผสมกาวแล้วอุดเลย รอหลายชัวโมงกว่าจะแห้ง
    :D

8. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ถ้าตามแบบในรูป คงหาวิธีอื่นดีกว่าครับ

วิธีที่ทำอยู่ นั้น กลัว จะไม่ชัวระยะยาวอาจจะไม่ไหว

ถ้าฝาข้างเป็นปิเนียมอยู่และยังต้องการใช้

เปิดฝาข้าง เชื่อมอุด 2 ฝังดีกว่าครับ

9. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    แล้วเป้นไงบ้างครับ หายรั่วมั้ย

10. TOON_TOMARU

TOON_TOMARU New Member Member

217
    9
    0
    มีร้านแถวปทุมรับซ่อม เคนเห็นครับ พึ่งไปใส่ท่อกับเค้ามา

11. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    ตามนี้เลยครับ ยอมตัดทิ้ง หนึ่งหลอด เชื่อมปิด หลอดที่รั่วไปเลย

12. Mong-Silvia

Mong-Silvia Member VIP

858
    13
    18
    จัดไปคับ ท่านผู้นี้มีประสบการณ์เยอะ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้