สอบถามการตั้งรอบเดินเบา น้ำมัน + แก็ส

การสนทนาใน 'Accord 88-89 Club' เริ่มโดย Aui_Acc88, 4 เมษายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    คืออยากทราบว่าการตั้งรอบเดินเบา สกรูที่อยู่หลังคาร์บูเนี่ย จะมีวิธีรู้ได้ไงว่าพอเหมาะแล้วกับการใช้น้ำมัน และแก็ส

ที่ผมเจอปัญหาคือ
    1. ตั้งรอบแล้วใส่เกียร์ รถไม่วิ่ง (สงสัยว่าตั้งรอบเดินเบาต่ำไป)
    2. เกียร์เปลี่ยนแล้วกระชาก ( ไม่รู้ว่าตั้งรอบสูงไปหรือเปล่า)
    3. ใช้แก็สแล้วบางทีเครื่องเดินเบานิ่งอยู่ 1 พันรอบ สักพักก็เร่งมาพัน กับอีก 1ร้อย - 2 ร้อย แล้วบางทีก็กลับมาอยู่เท่าเดิม
    4. สตาร์ท แก็ส เครื่องเย็น เบาดับ (เป็นเหมือนกันทุกคันหรือเปล่าครับ)

เลยอยากทราบวิธีการตั้ง จูนระบบทั้งแก็สและน้ำมันใหม่หมดทั้งระบบเลยครับ

แล้วก็วิธีสังเกตุ หรือข้อผิดปกติแล้วต้องแก้ตรงไหนมั่ง ครับ

ขอบคุณครับ :D

2. nong_acc88

nong_acc88 Active Member Member

4,280
    13
    38
    อยากรู้เหมือนกัน............

3. cougar3626

cougar3626 New Member Member

521
    1
    0
    เอาด้วย ฮ่ะ กะลังต้องการ ........

4. newman1

newman1 New Member Member

5
    0
    0
    เครื่องผมเบ็นซินก็เป็นครับ .. เครื่องเย็นต้องย้ำคันเร่งถึงติด..พอติดก็ต้องเหยียบคันเร่งค้างช่วย ไม่งั้นเครื่องดับ รอจนร้อนถึงปล่อยได้..ช่างบอกว่ามีปัญหาที่ปีกผีเสื้อ..อะไรทำนองเนี้ย

5. Aui_Acc88

Aui_Acc88 New Member Member

2,164
    10
    0
    แก้แล้วครับ วางเครื่องใหม่ เลย อิอิ

B20b แรง ขับสนุก หายห่วง ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้