ขอรายละเอียดหน่อยครับ ข้อมูลโครงสร้างตัวรถ กะ กติกาครับ

การสนทนาใน 'Karting' เริ่มโดย comarecord, 21 ธันวาคม 2005

< Previous Thread | Next Thread >
  1. comarecord

comarecord New Member Member

6
    0
    0
    อยากได้รูป frame ของตัวรถอ่ะครับ อยากลองสร้างรถ kart เล่นๆ ขับเล่นบ้างอ่ะครับ
    ถ้าได้ขนาด สัดส่วน เสป็กด้วยก็จะดีมากเลยครับ ถ้าไม่เป็นกรารบกวนมากเกินไป

แล้วเวลาแข่ง โก คาร์ท เนี่ยเค้าแบ่ง รุ่นกันยังไง กติกาเป็นยังไงกันบ้างน่ะครับ

2. woodie

woodie Member Member

241
    1
    18
    การทำเฟรมใช้เอง ก็แค่เอาไว้ขับเล่นนะครับ ใช้ความเร็ว หรือ จะให้เข้าโค้งได้เหมือน เฟรมรถคาร์ท จริงๆ ไม่ได้หรอครับ

การให้ตัวของโลหะที่ใช้ ไม่เหมือนกันหรอกครับ ที่เขาใช้ รู้สึกจะเป็น โครโมลี่ เบอร์ 41xx ( ไม่ทราบเหมือนกัน )

ไหนจะเป็น การบากองศา ตรงปลายท่อ ที่จะนำมาต่อกันแต่ละท่อน ให้เป็นปากฉลาม ไหนจะเป็นการเชื่อม อีก

เหล่านี้ เป็น เทคนิคเฉพาะ ทั้งนั้น ครับ

ยังไง ถ้าจะทำจริงๆ ลองดูนี่หน่อยก็ได้ครับ

จริงๆ ผมมีหลายรุ่นเลยครับ แต่ผมชอบ Tony Kart อ่ะครับ

ลองเอาไปทำดูนะครับ

3. woodie

241
    1
    18
    โทษทีครับ มีแต่ ฉบับภาษาญี่ปุ่น

อีกเล่ม ดันเป็น ภาษ อิตาลี

อิตาลี่ นี่ต้นตำหรับ เฟรมรถคาร์ท เลยครับ

4. comarecord

6
    0
    0
    อะโฮ้ ขอบคุณมากครับ รวดเร็วดั่งใจ
    ล้อกะยางแล้วก็เพลา แล้วก็พวกลูกปืน หาซื้อที่ไหนครับ เน้นถูกครับผมจน
    ส่วนเครื่องเดี๋ยวเอาเครื่องสูบน้ำของแม่มาใช้ พอวิ่งเสร็จค่อยเอาไปคืน ฮี่ๆๆๆ

5. woodie

241
    1
    18
    ลองไปดูที่อู่วิกรม ครับ สุขุมวิน 15

ที่นี่เขาผลิตรถคาร์ท ครับ ผ่าน CIK ด้วย

ลองไปดู บทความ ที่ผมลงไว้ เกี่ยวกับ อู่วิกรม ที่นี่ครับ

http://rcweb.net/forums/showthread.php?t=2307

ว่าแต่ว่า จะทำจริงเหรอครับ ลองอ่านบทความดูก่อนละกันครับ

6. woodie

241
    1
    18
    รายละเอียดที่ลึกกว่า นี้ สงสัยต้อง ปรึกษา พี่นักแข่งอาวุโส ครับ

7. จขกท

จขกท Guest

0
    0
    0
    ก็ไม่มีงบครับ แต่ทำแบบดีๆ น่ะครับ
    ตอนนี้ก็กะลัง รวมรวมเครื่องมืออยู่ เด๋วค่อยไปหาราคาเหล็ก กะ เบอร์เหล็กที่เหมาะสมอีกที

8. ถ้าทำเองไม่แน่ใจว่าจะหาอะไหล่สำคัญได้หรือเปล่า เช่นฮับสำหรับใส่ล้อ ชุดลูกปืนเพลาท้าย ชุดหมุนล้อหน้า ของพวกราคาไม่ถูกนักถ้าแยกซื้อเป็นชิ้นๆ ถ้าจะเล่นจรืงๆแนะนำให้ซื้อรถมือสองที่ราคาถูกและของครบ หรือไม่ก็ไปดูรถเช่าตามสนามแล้วก๊อปซะเลยน่าจะถูกกระเป๋ากว่าครับ

9. comarecord

6
    0
    0
    อืม. งั้นผมว่าคงก็อบเอาแหละครับ
    อิ อิ ไปหาดูของจิงแจ๋วๆ ดีก่า

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้