เองยังงัยดีครับ

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย Dae Postcard, 27 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dae Postcard

Dae Postcard New Member VIP

3,222
    14
    0
    จะ ดัด รึ ชัก ดี

ตอนนี้ รอง2.5 นิ้ว แล้วตัวหูโช๊คมันห้อยมาก ดูแปลกๆครับ

ว่าจะเอาลงอีกซักนิ้วอ่ะครับ จะดัด รึ จะชักแหนบดีครับ ขอบคุณครับ

2. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    ดัดซัก 2 ลอง 1.5 น่าจะกำลังดี

ก็เหมือนกับว่าโหลดลงกว่าเดิม 1 นิ้ว

3. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    ถุงลมเลยดีกว่า

4. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    ดัดเเล้วไม่สามารถทำให้กลับมาสภาพเดิมได้นะ คิดเอาเองแล้วกัน

5. นัทหนองแขม

นัทหนองแขม New Member Member

366
    5
    0
    รถของผมก็ดัดนะครับ แหนบมันจะตรงนะครับขับแล้วมันจะไม่นุ้นนะ

6. gookgoo

gookgoo New Member Member

947
    9
    0
    รถผมดัดมาคัฟ ........... กี่นิ้วไม่รู้จำไม่ได้แล้วอ่าคัฟ

เล่นซะแหนบตรงทีเดียวเชียว ......^^ อิอิ

7. ไอ้เสือบุก

ไอ้เสือบุก New Member Member

515
    4
    0
    ดัดแล้วแหนบดูไม่โค้งครับ แต่รู้สึกมันจะกระด้างๆ

8. ผมทั้งตัดทั้งลอง ก็นิสัยไม่ดี เกี่ยวกันปะ

9. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    ตามนั้นเลยน่าจะดีนะ:D

10. อยากเตี้ยต้องยอมดัดครับ

Dae Postcard ถูกใจสิ่งนี้
  11. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    สวัสดีครับ ใช้รุ่นเดียวกันต้องถามก่อนว่ารถใช้บรรทุกหรือเปล่า ถ้าไม่หรือใส่ของแค่จุกจิก
    ก็ ตามที่ผมทำกับรถตัวเองนะครับ สปริงโหลดหน้าของ APM ลงมา 2 นิ้ว ถอดยางกันกระแทกเดิมออก ตัดรองเท้าฟองน้ำหนาซัก 2 เซนมารอง กระบอกช็อคหน้าเดิม ส่วนด้านหลังชักแหนบบรรทุกออก เปลี่ยนยางรองกันกระแทกเป็นของไซโคลน ดัดแหนบแล้วให้ความสูงรถสูงกว่าด้านหน้า ครึ่งนิ้ว ที่สำคัญต้องเปลี่ยนช็อคหลังใหม่ หาที่แกนสั้นลงเพื่อกันอาการช็อคยัน ส่วนตัวผมใช้ กราเบียลของรุ่นนิสสัน BIG M แบบปรับได้ เป็นแบบน้ำมัน เอามาแปลงลูกยางเอาเพราะรูจะเล็กกว่าวีโก้ คำแนะนำของผมคงจะเป็นแนวทางช่วยในการตัดสินใจนะครับ

12. ST190...Set...bo

ST190...Set...bo New Member Member

2,993
    18
    0
    ตามเซียนเลยครับ

13. INTER_ZONE

INTER_ZONE Well-Known Member Member

7,700
    280
    83
    ผมว่าขนาดนี้ กำลังสวยเลยครับ..สวยมากครับ

14. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ดัดด้วย ลองด้วย ดีฟ่าคับ

15. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ทำเลยครับ เอาแบบที่เราชอบ ไม่ต้องกลัวเพราะมันจะอยู่กะเราอีกนาน

16. ballgto

ballgto New Member Member

4,721
    53
    0
    ชักแหนบออกต้องเปลี่ยนโช๊คใหม่ที่แข็งขึ้นกว่าเดิมมิเช่นนั้นมันจะยวบเวลาวิ่งเหลือออกตัวแรงๆครับ ดัดแล้วลองน่าจะเวิร์คแล้วครับตามสเตปการโหลดยังบรรทุกได้ด้วย

17. ขนาดที่ทำอยู่นี่ผมก็ว่ากะลังโหดพอดีแบบคำป้อมว่าแหละครับ

18. ตาเอ๋ เอารูปรถให้

19. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ตามพี่แมนว่าแหละคับ.....ดัดเยอะเกินก็แข็ง..... ต้องลองด้วยคับ

20. Dae Postcard

3,222
    14
    0
    สวัสดีครับพี่ รบกวนอีกแล้ว :D

รถไม่ได้บรรทุกเลยพี่ ตอนนี้ด้านหน้าเปลี่ยนสปริงของ APM เหมือนกัน ลงมา2.5นิ้ว เปลี่ยนเป็นโช้ แก๊ส
    ของ suncho ด้านหลังรอง 2.5 เปลี่ยนยางกันกระแทกของมิตซู โช้คเดิม
    ทำมารู้สึกว่ามันหนึบขึ้น ไม่กระด้างมาก อาจเพราะยางผมซีรีย์ 55 ด้วยมั้ง
    อยากเอาหลังลงเป็นสามนิ้วรองกล่อง แต่หูโช๊คมันห้อยๆแปลกๆงัยไม่รู้ แล้วถ้าชักแหนบบรรทุกออก เวลาขับความเร็วสูงๆ รึช่วงเข้าโค้ง มันมีผลอะไรป่าวครับ แล้วมันจะเตี้ยลงอีกกี่นิ้วอ่ะครับ :confused:

21. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    ตอนนี้อยู่ที่การตัดสินใจเอาเองแล้วคับ

22. Dae Postcard

3,222
    14
    0
    ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบนะครับ

ใจจริงผมว่าจะรองหลังสามนิ้ว(ตอนนี้2.5 นิ้ว) แต่ติดอย่างเดียวที่หูโช๊คมันห้อยมาก

เรื่องความนุ่น พอรับได้เพราะผมใส่ยางใหญ่

สรุปเอางัยดีอ่ะ เริ่มงงตัวเอง
    :confused:

23. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0

หูโช้คมันห้อยก็คงเป็นเพราะว่ารองก้อนโหลดมากไป

ถ้าเป็นตละกูลนิสสัน ปานนี้ ติดเพียบแล้ว

ลองดัดแหนบแล้วลองก้อนให้น้อยลงซิครับ

24. trucking

trucking New Member Member

2,442
    29
    0
    แล้วเสี่ย ดัดมากี่นิ้วครับ ..... ดูหล่อมาก :D:D อิอิ :D:D

ถูกต้องที่สูดดดดดดดดดด ครับท่านปราทาน

ผมเคยลองก้อน 3 นิ้ว ล้อ 17 ก็ดู "ห้อย" เหมือนกันแต่ไม่ถึงกับ ลากพื้น

25. อันนั้นมันเตี้ยเเต่กำเนิด ไม่ได้เกิดจากดัดน่อ 55+

26. ของผมมัน4นิ้วอ่ะ เขาคงไม่อยากนั่งเกวียนแบบผมมั้ง 3.5นิ้วกะลังดีครับ:D:D

27. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    วิ่งเร็วๆก็ไม่มีอาการเซอะไรครับ เดี๋ยวเอารูปลงให้ดูประกอบจะได้เห็นภาพครับถ่ายเมื่อกี้เลยครับ เปื้อนหน่อยนะ

28. WiN_Diesel

WiN_Diesel New Member Member

1,850
    13
    0
    ไม่แนะนำให้รองก้อน3นิ้วครับ หูโช้คมันต่ำเกินไป ดัดแหนบดีกว่าลองดัดลงสัก 2 นิ้ว+รองกล่อง 1 นิ้ว กลัวแต่ว่าจาติดใจแล้วไปดัดเพิ่มอีกอะดิ..555 :D

4" ใช่เหรอท่านเอ๋ ผมว่าของผม 4 นะทำไมยังดูไม่ต่ำเลยอะ(รถนะรถ):D

29. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0

ยังไปรับมุกเค้าอีกนะเสี่ยเอ๋........

สงสัยมันเตี้ยเพราะยางมั้ง ของผมบางกว่านะ

ให้เขาหน่อยๆ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้