รบกวนถามครับ nv คาร์บู 1.วงกลมสี เขียว นั่นคือ กระป๋องอะไรครับ สีดำๆ มีหน้าที่ทำอะไร...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย SaMabat Chantaweaj, 17 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    รบกวนถามครับ nv คาร์บู
    1.วงกลมสี เขียว นั่นคือ กระป๋องอะไรครับ สีดำๆ มีหน้าที่ทำอะไร
    2.โดยปกติแล้วเส้นทางน้ำมัน ดังเส้นสีฟ้าถูกไหมครับ จากกรองเบนซินมาที่ AC แล้ว เดินไปตามท่อยางเข้าข้างๆคาร์บู ใช่ไหมครับ สำหรับน้ำมันขาเข้า
    3.กระป๋องสีดำที่วงไว้ ของผม มันมีท่อสอง ไปต่ออยุ่หลังเครื่อง นี่ถูกต้องรึปล่าวครับ

คือวันนี้ผมไปล้างถังน้ำมันมา แล้ว ผมยังไม่ได้เสียบท่อยางที่ต่อเข้าเครื่องเลยครับเส้นสีฟ้าน่ะ แต่เครื่องมันติดได้ยังไงไม่รู้ เลยสงสัยว่า มันเอามาจากกระป๋องดำๆครับ
    (ขอยืมภาพเขามา)

1. Teerasit Sintes

Teerasit Sintes Guest

0
    0
    0
    ป๋อง ดักเชื้อเพลิง กลับเข้าถัง เครื่องยนต์ทำงานได้ครับ แต่น้ำมันส่วนเกินจะบ้วนทิ้ง ถ้าไม่ต่อกลับ

2. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    เป็นกระป๋องดักไอน้ำมันเฉยๆจ้า :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้