การเลือกซื้อ

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย blinds13, 13 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. blinds13

blinds13 Guest

0
    0
    0
    ถ้าผมจะหาEvoซักคันเนี่ยครับ

จะต้องดูยังไงครับ

ราคา โดยประมานเท่าไหร่ครับ

แนะนำรุ่นอะไรดีครับ

ช่วยบอกผมด้วยนะครับบบบบ

2. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    ตอนนี้นะครับแล้วแต่งบประมาณเลยครับ มี 9 Generation ครับ ราคาตั้งแต่สองแสนกลางถึงสองล้านกว่า (รถแปลงและรถแท้) ครับ ลองศึกษาดูว่าชอบแบบไหน โทรมาคุยกับพวกผมก็ได้นะครับ ยินดีให้คำแนะนำครับ จะได้มีอีโวอีกคันมาวิ่งเล่นด้วยกัน

3. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    ลองโทรไปปรึกษาพี่ช้างดู ครับ

4. blinds13

blinds13 Guest

0
    0
    0
    ขอบคุนพวกพี่ๆมากเลยครับ

ที่ไห้คำแนะนำ

มองแต่ EVO -*-

เหอๆ

5. blinds13

blinds13 New Member Member

14
    0
    0
    ช่วงนี้ต้องการคำแนะนำมากๆเลยอ่ะครับ

กะลังดู

กะลังเตรียมจะออกรถถถ

:rolleyes: :rolleyes: :rolleyes: :rolleyes:

6. BOBBY_IN_LOVE!!

BOBBY_IN_LOVE!! New Member VIP Member

929
    6
    0
    สนใจ อีโว รุ่นใหน ครับ และ มี งบ เท่าใหร่ ครับ

7. kittio

kittio New Member Member

750
    8
    0
    ช่วงนี้ รถแบบสำเร็จรูป ประวัติดีๆ จากอู่ดีๆ สภาพดีๆ มีเยอะเลยครับ
    ลองถามพี่ช้างดู น่าจะหาได้ 1-9 เลย

8. p.chang

542
    6
    0
    ถามใครในนี้ก็ได้ครับ 555 ไม่จำเป็นต้องเป็นผม รู้กันทุกคน

9. BanK-Evo6

BanK-Evo6 New Member VIP

636
    18
    0
    โทรสอบถามผมได้ครับ 085-822-9087 แบงค์

By.Bank Accessories Evolution By.Mitsusport

10. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0
    I-III เก่าหน่อย สิบกว่าปีแล้ว ราคาน่าจะ 2 แสนกลางๆ ยันไปถึง สี่ห้าแสน แล้วแต่สภาพและความครบของอุปกรณ์ มีแรงม้า ตั้งแต่ 250-270 (เดิมๆ) แต่ได้น้ำหนักที่เบากว่ารุ่นใหม่ๆหน่อย

IV- VI tommi Edition แรงม้ามามากมาย เครื่องฝาแดงมีวัฒนาการหันเครื่องอีกด้าน เทอร์โบ twin scroll ดูทันสมัยขึ้นมาหน่อยนึง รุ่นนี้ไม่เก่ามาก ของเล่นตูมๆ น้ำหนักมากขึ้นมานิดนึง ราคา สี่แสนกว่าๆ ยันไปเกือบล้านก็มี

สุดท้ายเลยก็ VII-IX รวมหลายๆรุ่นพิเศษเข้าไปเยอะแยะเลย กลุ่มนี้เหยียบล้านครับ ใหม่มากๆ สวยบาดใจ

เด๋วท่านอื่นๆคงจะมาเพิ่มเติมอีกละน่ะ

11. p.chang

542
    6
    0
    อีต้อกนี่ข้อมูลไม่แน่นแต่เร้าใจแฮะ ฮ่าๆๆๆๆ

12. blinds13

14
    0
    0
    ต้องการ VII - IX อ่ะครับ

ขอราคาประมานสภาพ ดีๆ อ่ะครับ

13. Mr.Dolla

Mr.Dolla New Member Member

141
    1
    0
    เอารถผมไหมครับ คันที่เป็นรูปข้างๆนี่เลยครับ ทำอยู่ครับใกล้เส็ดแล้ว +ชุดแต่งวาริส คล้ายคันเหลืองด้าน

ล่างนี้ด้วยน่ะครับ เบาะ Bride GIASหลังเคฟล่าร์ปรับได้ คู่หน้าด้วยน่ะ ของแต่งมีอีกพอสมควร ถ้าอยาก

รู้อะไรเพิ่มเติมโทรมาน่ะครับ ราคาอาจจะแรงหน่อยนึง เพราะของแต่งผมเบิกใหม่หมดครับ

ปล. รถคันนี้ผมเพิ่งทำน่ะครับกะจะทำใช้เองแต่ตอนนี้อยากได้รถรุ่นอื่นแล้ว รถสภาพเนียนมากๆรับประกัน

ครับ มีรูปขั้นตอนการทำทุกขั้นตอน หัวตัดท้ายตัดที่เอามาทำสภาพนางฟ้าครับเครื่องวิ่งมาสองหมื่นโล

จดทะเบียนลงเล่มเป็น Evolution เรียบร้อยครับ แถมทะเบียนตรงรุ่นให้ด้วย ทะเบียน 7

สนใจจะซื้อจริงๆก้อโทรมาเลยน่ะครับ 081-754-3781 ตี้ครับ :teeth:

14. blinds13

14
    0
    0
    ขอราคาโดยประมานได้ไหมครับๆ

15. blinds13

14
    0
    0
    ผมต้องการแบบที่ยังไม่แต่งอ่ะครับ

อยากทำเองง

16. Mr.Dolla

141
    1
    0
    ถ้าจะทำแบบเดิมๆ Evo7 มีงบล้านนึงทำได้สบายครับ ชิวๆเลย :cool:

17. blinds13

14
    0
    0
    Thxครับ

เพราะต้องการรถเดิมก่อน

อยากแต่งเองเรื่อยๆอ่ะครับ

18. blinds13

14
    0
    0
    ตอนนี้ผมไม่รู้ข้อดีขอเสียของแต่ละรุ่นอ่ะครับ

ตัดสินใจไม่ถูก

19. blinds13

14
    0
    0
    มีราคา

VII - IV ไหมครับ

ข้อดีข้อเสียของแต่ละรุ่นคือไรมั่งอ่ะครับ

20. kittio

750
    8
    0
    ราคา 7 ใช้แล้ว 1.0 - 1.3, 8 ราคา1.25-1.5, 8 MR 1.4-1.65
    9 ราคา 1.55-1.8
    ทั้งหมดแล้วแต่สภาพ ที่มา รวมถึงของแต่งครับ ข้อดีข้อเสียของ 7-9 ผมว่าไม่ต่างกันมาก
    เอาความชอบในเรื่องรูปร่าง และสภาพของรถเป็นตัวตัดสินก็ไม่เลวครับ

21. blinds13

14
    0
    0
    ขอบคุนครับผม

22. blinds13

14
    0
    0
    รถของMr.Dolla นี่ราคาเท่าไหร่รอครับ

ขอรายละเอียดมากกว่านี้นิดนึงครับ

แล้วรถแปลงกะรถแท้ แตกต่างกันอย่างไร

อยากดูรูปอ่ะครับ

23. blinds13

14
    0
    0
    รอคนมาตอบบบบบบ ครับป๋มมมมมมม

24. Mr.Dolla

141
    1
    0
    ขาย 1.5 ล้านน่ะครับผม เฉพาะของแต่งอย่างเดียว 5 แสนกว่าแล้วครับ ทะเบียนสวยอีก 7 ตรงรุ่นอีก

ที่สำคัญของแต่งทุกชิ้นเบิกใหม่หมดน่ะครับ ไม่มีของเก่าเลยครับ :eek:

รถแปลงกับรถแท้ต่างกันยังไง ผมว่าต่างกันแค่ เลขตัวถังกับความรู้สึกมั้งครับ เผลอๆขับรถแท้บนถนน

คนยังไม่รู้ว่ารถแท้หรือรถแปลงเลยน่ะครับ เพราะรถแท้บ้านเรานั้นน้อยมาก เนื่องจาก ราคามันค่อนข้างที่

จะโหดน่ะครับถ้าจะนำเข้ามา เพดานภาษีมันสูงน่ะครับ

ส่วนในเรื่องของ สมรรถภาพ ถ้าเราเอารถดีๆมาแปลงน่ะครับแล้วได้ช่างที่เข้าใจมีประสบการณ์ในการ

แปลงอีโวจิงๆแล้วผมว่ามันสู้ รถแท้ๆ ได้สบายเลยน่ะครับ ไม่เชื่อลองถามใครหลายคนในนี้ดูครับว่า

ถ้าทำมาดีๆ รถที่นำมาทำดีๆ ทำกับช่างมีประสบการณ์ ส่วนมาก Happy กันถ้วนหน้าครับ :teeth:

ส่วนถ้าสนใจรถผมจงๆโทรมาคุยได้ครับ รายล่ะเอียดต่างๆคุยกันได้ครับ อยากได้อะไรไม่อยากได้อะไร

จัดให้ได้ครับ ยังไงสนใจก้อลองโทรมาดูครับผม ชอบคุณครับ ;)

25. blinds13

14
    0
    0
    รถวิ่งเยอะไหมอ่ะครับ

26. p.chang

542
    6
    0
    รถพึ่งทำเลยครับ ยังไม่ได้วิ่ง ส่วนเครื่งาจากญี่ปุ่นน่าจะวิ่งมานิดหน่อยครับ รับรองคันนี้ เกิด

27. Mr.Dolla

141
    1
    0
    เครื่องตัวนี้วิ่งไปสองหมื่นนิดๆเองครับ ที่สำคัญยังไม่เคยวิ่งในเมืองไทยเลยครับ ตอนนี้อยู่ในขั้นตอน

การเก็บรายล่ะเอียดต่างๆอยู่ครับ ของที่มากับตัวรถอันไหนเน่าทิ้งเบิกใหม่หมดครับ สนใจยังไงเข้า

มาชมรถได้น่ะครับผม :cool:

28. kittio

750
    8
    0
    ประธาน อยากชมมากมาก ดูรถได้ที่ไหน มีเพื่อนสนใจอยู่ เดี๋ยวโทรไปหา :D :cool:

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 20 กุมภาพันธ์ 2007
  29. Mr.Dolla

141
    1
    0
    แถวพระราม 9 เลยพี่โอ Garage Complete ครับพี่โอ ซอยติดกับปั๊มเอสโซ่ที่มี Lotus เลยครับ

ติดกับ Lotus เลยเลี้ยวเข้าไป อยู่ขวามือเลยครับ :cool:

30. kittio

750
    8
    0
    คืออู่ที่เป็นเหมือนบ้าน ในซอยทะลุไป ABAC ใช่ป่าวครับตี้:) ถ้าใช่เดี๋ยวให้เพื่อนไปดูเองเลย
    เพราะบ้านมันอยู่ในซอยทะลุแถวนั้นพอดี

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้