แจ้งสีรถ 2 สีในเล่มด้วยกันได้จริงหรือป่าวคับ

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย vikorn72, 26 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. vikorn72

vikorn72 New Member Member

137
    1
    0
    สีรถ 2 สีในเล่มด้วยกันได้หรือป่าวคับ เหตุได้ข่าวว่ามี
    ลองถามดูคับ

2. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    ได้แน่นอนครับ

เช่นรถฝากระโปรงหน้าดำก็ควรแจ้งไว้
    ไม่งั้นก็อาจโดนตำรวจเรียกขอดูสำเนาจดทะเบียนแล้วโดนปรับได้ครับ
    ( มันก็จะหาเรื่องไปเรื่อย ) คชจ แจ้งเปลี่ยนประมาณ 60 บาทครับ

รถผมโดนเรียกมาประมาณ 5 ครั้งแล้วครับแต่เราทำถูกก็ไม่ต้องกลัวครับ

3. vikorn72

137
    1
    0
    ขอบคุณพี่ k1399 ครับ ผมก็โดนจับไป2รอบแล้ว

4. Pikba

Pikba New Member Member

258
    1
    0
    น้อยจังครับ 5 ครั้ง ผมทำฝาแคฟล่ามาได้ 1 เดือน โดนเรียก อาทิตย์ละ3-4 ครั้ง

โดนปรับเกือบทุกอาทิตย์ นี่กำลังทำเรื่องขอสมุดจากไฟแนนซ์มาเปลี่ยนสีอยู่...

5. แจ้งได้ครับ ไม่ยุ่งยาก ทำแล้วสบายใจกว่าเดิมเยอะ
    ก่อนแจ้ง เคยโดนเรียกสองสามครั้ง พอไปทำมาแล้ว
    ไม่รู้ทำไมไม่เคยโดนเรียกเลย อยากโดนก็ไม่โดน
    เหมือนมันรู้งั้นแหล่ะ

ถ้าขี้เกียจ หรือไม่มีเวลาทำเอง ก็ติดต่อมาตามลายเซ็นต์ผมได้เลยครับ

6. คุณขนุน

คุณขนุน New Member Member

569
    27
    0
    มีสำเนาเดิมรึเปล่าครับ

ที่เคยแจ้งเปลี่ยนจากเดิมเป็นขาว

ให้ไปถ่ายเอกสารมาอีกชุดแล้วตัดคำว่าอักษรเป็นคำว่า - ดำ

เอามาต่อจากคำว่าขาวแล้วเอาไปถ่ายเอกสารก็เรียบร้อยครับ

7. earzy

earzy New Member Member

154
    2
    0
    ผมทำฝาโปรงดำมาตำหนวดมานก้อเรียกนะแต่มันจะขอดูสำเนามากกว่า ไม่เคยโดนเรื่องฝาดำซะที

8. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ผมแจ้งเเล้วครับ ไม่ยุ่งยาก จริงๆ ชิวๆ

9. EK9625

EK9625 New Member Member

758
    86
    0
    ทำฝาหลังดำจะโดนจับไหมครับ.......

10. thananonn

thananonn New Member Member

1,973
    34
    0
    ในเล่มผมก็ แจ้งไว้เป็น สีเหลือง - ดำ ครับ แจ้งๆ ไปดีกว่าครับ

11. vikorn72

137
    1
    0
    ดีเลยคับเดียวแจ้งเลย

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้