จะวางเครื่องเพื่อdriftควรเลือกเครื่องไรดีคับA31

การสนทนาใน 'Drift' เริ่มโดย best25, 13 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. best25

best25 New Member Member

10
    0
    0
    จะวางเครื่องเพื่อdriftควรเลือกเครื่องไรดีคับใส่A31ควรเลือกตัวไหนดีคับ
    ช่วยยยยยยยยยยยหน่อยคับ

2. Overdue

Overdue New Member Member

2
    0
    0
    ผมว่าเครื่องที่จะเหมาะสมกับดริฟที่ดีสุดน่าจะเป็น sr-20นะคับ แล้วa31เป็นnissanด้วยไม่ใด้ข้ามสายพันธุ์เลย น่าจะไม่มีปัญหาอะไรตามมานะคับ

3. kreen celica

kreen celica New Member Member

23
    0
    0
    ถูกต้องแล้วครับสำหรับ sr20 วางได้เลยไม่ต้องแปลง บาลานส์ดีอีกต่างหาก ควบคุมรถก็ง่ายด้วย แต่ต้องโมเพิ่มอีกนิดหน่อยนะครับไม่งั้นตามเค้าไม่ทันแน่ ถ้าเป็น J อืมก็ดีทีมีเรี่ยวแรงมาตั้งแต่กำเนิดไม่ต้องโมมาก แต่เสียตรงที่หน้ามันจะหนักกว่าคอนโทลรถได้ยากกว่านิสนึง แต่ขับไปนานๆเดี๋ยวก็ชินครับ

4. Go_Falken

Go_Falken New Member VIP

16
    0
    0
    ผมว่า RB20 DET ดีกว่า ทำง่าย แรงง่าย ทำดีทนโ_ ตร ที่สำคัญ ถูก คร็บบบบบบบ............

5. TUMKUNG_naraka

TUMKUNG_naraka New Member Member

2,916
    182
    0
    1J เลยเเรงดี

6. kreen celica

kreen celica New Member Member

23
    0
    0
    คือก่อนนี้ผมก็ใช้อยู่ครับ ใครเคยได้ไปดูที่ BRC ตอนนั้นรถผมยังสีดำอยู่เลย ส่วนตัวนั้นผมก็ว่า OK ครับสำหรับเครื่อง RB แต่มันมาช้าไปหน่อยครับ จนสนามสุดท้ายผมเปลี่ยนสีเป็นสีชมพู RB ก็อำลาโลกไปด้วยอาการลูกแตกไป 2 ลูกครับ สรูปว่าอายุการใช้งานในสนามของเครื่องผม มีอายุอยู่ได้ถึง 5 สนาม ส่วนการโมก็ โบ HKS ลูกนึงจำรหัสไม่ได้ครับ กล่องแต่ง 1 ใบ

7. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0
    อยู่ที่ว่ากะเล่นจิงจังมั้ย เพราะถ้ากะใช้งานด้วยไม่โมก้อ เจ อึดดี เปลี่ยนแค่เฟืองท้าย แต่ถ้ากะเอาจิงก้อsr โมสเต็บแรกก้อใช้ได้มาเร็วมากเหมาะกับการดิฟที่สุด แต่ไม่ใช่ว่าไม่มีเจในสนามแข่งเลยนะมีหลายคันเหมือนกัน

8. Genoxide

Genoxide New Member Privilege

501
    8
    0
    J ครับบ

9. Fluid

Fluid New Member VIP

1,214
    57
    0
    ชอบเครื่อง J ครับ โมง่าย ทน แรงบิดเยอะ น่าจะปั่นล้อได้ดีครับ ส่วนอาการหน้าหนักนี่ ในความคิดผมเป็นธรรมดาที่ นักดริฟท์ ต้องรู้จักการแก้อาการที่โค้ง ให้เกิดการดริฟท์ที่สวยงาม และดี ได้ ไม่งั้นจะฝึก Drift มาทำไมอ่ะ (แต่ผมไม่เคยเล่นนะครับ เอาแค่ความคิดเห็นส่วนตัวอ่ะ กำลังเก็บเงินทำรถอยู่อ่ะ)

10. kreang_180sx

kreang_180sx New Member Member

100
    2
    0
    ชอบเครื่องอะไรก็ใช้เแบบนั้นไปเลยครับ
    J อึดดี แรงบิดมาก ถูก เครื่องหาง่าย อะไหล่เพียบ
    SR เบา สวย ตรงรุ่น ปั้มเบรค ปั้มคลัชท์ ไม่สะลาย วางง่าย แต่เครื่องหายาก
    ผมว่าเรื่องน้ำหนักเราสามารถมาปรับช่วงล่างเอาได้ ไม่น่าห่วง
    ฟันธงว่า รักใครชอบใครก็เลือกคบกับเครื่องนั้นๆไปเลย

11. LSD

LSD New Member Member

105
    1
    0
    แล้วเมื่อไหร่จะมาดริฟท์ล่ะตนนี้:D

12. nat_injec

nat_injec New Member Member

3
    0
    0
    เครื่องเดิมเอามาฝึกให้มันพังกันไปข้าง จะมันกว่า
    หลังจากนั้นก็ใช้เวลาศึกษาขอนั่งกะพวกโปรๆแล้วค่อยตัดสินใจว่าจะเอาแบบไหนดีจะได้ถูกใจ

13. nat_injec

nat_injec New Member Member

3
    0
    0
    เครื่องเดิมเอามาฝึกให้มันพังกันไปข้าง จะมันกว่า
    หลังจากนั้นก็ใช้เวลาศึกษาขอนั่งกะพวกโปรๆแล้วค่อยตัดสินใจว่าจะเอาแบบไหนดีจะได้ถูกใจ

14. kreang_180sx

kreang_180sx New Member Member

100
    2
    0
    ม่ายเอาอะ เดี๋ยวติด เลิกม่ายได้ :cry:

15. thaisnake

thaisnake New Member Member

3
    0
    0
    RB 20 DET ครับได้แล้ว

16. tha_dk

tha_dk New Member Member

88
    0
    0
    เอ31ผมวางเจเปลี่ยนเฟืองท้ายก้อดริฟท์ได้นะคับ สะใจดีด้วย

17. poptaeiiiii

poptaeiiiii New Member Member

17
    0
    1
    26คับสุดๆ

18. tha_dk

88
    0
    0
    อัพ

19. tha_dk

88
    0
    0
    วางอะไรก้อได้ที่มันขับหลังคับ อิอิ ขำๆนะ

20. tuNed

tuNed New Member Member

1
    0
    0
    เพิ่งเริ่มเล่นรึป่าวคับถ้าใช่SRน่าจะเวิร์คกว่านะคับถ้าเอาเเรงเกินเอาไม่อยู่จะไม่สนุกเอาได้นะคับ

21. Pajingo_Injec

Pajingo_Injec New Member VIP

474
    12
    0
    RB 25 or 26

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้