พี่ๆค๊าฟรถผมแย่อีกแล้วค๊าฟ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย note 7920, 11 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. note 7920

note 7920 New Member Member

110
    1
    0
    อาการคือเวลาขับน่ะคัฟถ้าขับนานๆหรือตอนเครื่องร้อน เครื่องมันจะสะดุดคัฟ บางครั้งก็เป็นหนักขนาดวิ่งไม่ครบทุกสูบ อาการนี้เป็นทั้งแก็สและน้ำมันคัฟ แต่ผมสังเกตุว่าตอนติดเครื่องจะมีเสียงดังแปะๆๆๆที่บริเวณคอยล์กับฝากะลา(แปลงเป็นCDI)แล้วคัฟ พี่ท่านใดพอทราบบ้างคัฟว่าเป็นที่อะไรคัฟ
    ใช่คอล์ยเสียรึเปล่า ผมลองไปถามตามร้านอะไหล่น่ะคัฟคอย์ลกับสายของเครื่อง3Tหายากมากๆๆคัฟ
    รึพี่ๆท่านไหนมีอู่ดีๆช่วยแนะนำด้วยนะคัฟ ผมอยู่แถวรังสิตคัฟ
    ขอบคุณค๊าฟ

2. Blue Dargon

Blue Dargon New Member Member

74
    24
    0
    ยัด J เลยคับ ติดแก๊สแล้วด้วยสบายเลยครับ

3. Kaikook007

Kaikook007 Member Member

616
    4
    18
    ไม่ค่อยได้ทำเองอะนะคับ แต่แนะนำร้านที่ทำประจำให้
    อู่วิชัยเซอร์วิส วุฒากาศ 53
    08-1304-4569, 0-2476-1421
    รถผมให้เฮียแกปรับอยู่ ใช้ได้ดีครับ ลองโทรไปปรึกษาเขาดูครับ :)

4. nongthawat

nongthawat New Member Member

28
    0
    0
    ลองไปตรวจสอบสายหัวเทียนกัยคอยล์จุดระเบิดดูเด้อ อาการเหมือนของผมเลย ร้อนๆสะดุดเดินเหมือนไม่เต้มสูบ ผมเช็คเจอสายหัวเทียนขาดในอ่ะ ลองตรวจสอบดูนะ แค่ถอดสายหัวเทียนออกดูประกายไฟเอาไม่ได้แระ อิอิ ต้องเอามิเตอร์วัดที่สายหัวเทียนเลย ค่าความต้านทานแต่ละเส้นไม่เกิน 25กิโลโอห์มเด้ออออออ ถ้าเกินใช่บ่ได้ ถ้ามันไม่ขึ้นก็ขาด จัดการเปลี่ยนซะ

5. taoil

taoil New Member Member

283
    2
    0
    ลองเปลี่ยนสายหัวเทียนครับ เพราะผมก็เจออาการแบบนี้ครับ

6. เส บอม

เส บอม New Member Member

241
    1
    0
    เปลี่ยนมากินผักดีกว่าคับ....:cool::cool:

7. note 7920

note 7920 New Member Member

110
    1
    0
    เหอๆ สำหรับเรื่องกินผักอ่ะคัฟ คงไม่ดีกว่าคัฟ เสียดายรถคัฟ ผมอยากเก็บไว้ใช้สภาพเดิมๆค๊าฟ
    ช่วงนี้เป็นเทศการสอบเลยยังไม่ได้เอารถไปซ่อมเลยคัฟ แต่ตอนนี้ไม่เป็นแล้วอ่ะคัฟ งงมากเลย
    แต่ยังไงก็ต้องเอาไปตรวจดูแน่นอนคัฟ
    แล้วก็ขอบคุณพี่ๆที่ให้คำปรึกษานะค๊าฟ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้