nv 97 ถามเรื่องไมล์หน่อยคับ

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย bodysnatt, 13 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. bodysnatt

bodysnatt New Member Member

4
    0
    0
    ขอถามพวกพี่ว่า nv กระบะ จะใส่ไมล์ nv ตัวอื่นได้ไหมคับ อยากใส่ตัวที่มีวัดรอบ ครับ ถ้าใส่ได้ แปลงเยอะไหม คับ ขอบคุณล่วงน่าครับ

2. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
    ได้ครับ แต่ต้องแปลง เอาของ B13 หรือ NV Van ใส่ครับ ติดต่อพี่เบิ้มเลยครับ ตามลิงค์นี้เลย โทรหาก้อได้ครับ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=617810

3. ตามนั้นครับ ชัวร์

4. didomon

2,380
    2
    0
  5. didomon

2,380
    2
    0
    ผมแปลงเองครับไม่ยากหรอก ตัดขอบไมล์ตัวล่างออกประมาณเกือบ 1 นิ้วครับ แต่ขอบด้านบนต้องต่อเอาครับ เอาง่ายๆ ต้องเอาไมล์เก่ามาเทียบกันครับ ว่าต่างกันเท่าไร ส่วนเรื่องสายไฟให้ร้านต่อให้ครับ แต่ต้องเปลี่ยนเฟืองไมล์ด้วยนะครับ(ที่ติดอยู่กับเกียร์) เป็นแบบไฟฟ้าครับ
    สายไฟผมทำอยู่ร้านแถวบ้านครับ ใช้ได้หมด ทั้งไฟเกียร์ด้วย ของผมเกียร์ออโต้เหมือนกันครับมีอะไรโทรถามได้ครับ หรือทาง [email protected] ไว้ M คุยกันก้อได้ครับ ผมอยู่ จ.บุรีรัมย์ครับ :D :D

6. Crazy_m

Crazy_m New Member Member

93
    0
    0
    โห สวยอ่าครับ ค่าทำแพงไหมอ่ะครับ
    ผมอยู่กทม. อ่ะ ที่ไหนทำหรอครับแนะนำหน่อย

7. lukmatulee

lukmatulee New Member Member

315
    2
    0
    ติดต่อเฮียเบิ้มเลย รับรองหายห่วง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้