อยากจะไปทำสีใหม่แล้วครับ ที่ร้านตุ้มไฟเบอร์

การสนทนาใน 'Club NX' เริ่มโดย photo_boya, 6 กันยายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. photo_boya

photo_boya New Member Member

926
    0
    0
    พอดีว่าจะรบกวนพี่อ็อด ไปช่วยต่อรองราคาครับ

ไม่รู้ว่าพี่พอจะว่างวันไหนบ้างครับ

ผมไปตีราคามาแล้ว 38xxx

-ขึ้นหน้าใหม่
    -สเกิตข้าง (แบบเดิมๆที่พี่ตุ้มหล่อไว้แล้วก็มีนะครับ)
    -เสเกิตหลัง ตอนแรกผมจะไม่เอา พี่ตุ้ม บอกว่าขอนิดนึง

ใช้เวลาเดือนครึ่ง ตามรูปนะครับ

พี่ตุ้ม บอกว่าไม่ต้องลอกสีทั้งหมด แต่รถผมเคยสาดสีมาก่อนที่จะมาถึงมือผม

ตอนนี้ก็เลยออกลายให้เห็น แล้วก็สีปูดๆ

ผมก็เลยไม่รู้ว่า ควรจะลอกทั้งคัน หรือลอกเฉพาะจุด ตามที่พี่ตุ้มแนะนำดี

เพราะผมอยากให้รถเสร็จประมาณต้น พ.ย.

2. Xavier`Z

Xavier`Z Member Member

187
    3
    18
    ผมว่าเดือนครึ่งทำนานมากเลยครับ ถ้าไม่ลอกสีนะครับ

ไฟเบอร์รอบคัน + สาดสีใหม่ทั้งคัน ถึงจะเปลี่ยนสีก็เหอะ ไม่น่าเกิน 1 เดือนครับ

แต่ก็เข้าใจว่าร้านตุ้มไฟเบอร์งานเค้าเยอะ ลองหาร้านไฟเบอร์อื่นๆ ดูครับ ราคาไม่แรง + งานคุณภาพมีเยอะครับ

3. photo_boya

926
    0
    0
    ชอบคุณครับสำหรับคำแนะนำ

เห็นรูปที่เก็นพึ่งลงใหม่เจ๋งดี
    ถ้าเราทำออกมาคงจะเหมือนกับเก็นตอนที่ไม่ใส่หางหลังครับ

4. photo_boya

926
    0
    0
    ใครเคย ทำสเกิตรอบคัน ทำสีใหม่ทั้งคัน

ช่วยบอกเล่าประสบการณ์หน่อยครับ

ทั้งราคา เวลา แล้วก็ควรจะลอกสีทั้งคันรึเปล่า หรือเฉพาะที่มันปูด

5. tomei5969

tomei5969 New Member Member

161
    1
    0
    สเกิตรอบคันไม่เคยทำ

แต่ผมทำสีใหม่ทั้งคัน+ลอกสีฝากระโปรงหน้า+ลอกสีฝาท้าย+ลอกสีประตู2ข้าง+แก้มข้างเปลี่ยนใหม่

+กันชนหน้าเปลี่ยนใหม่+ค่าตัดต่อหลังคา t-bar รวม36,000บาทไม่รวมค่าหลังคานะนอกนั้นรวมหมด

อ้อลืมมีไฟท้ายด้วยครับ

6. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    บอย
    ผมว่าราคานี้ไม่ลอกสี+งานไฟเบอร์รอบคันน่ะก็สมเหตุสมผลนะครับ
    เพราะนี่คือการเปลี่ยนสีซึ่งต้องพ่นทั้งนอก-ในเลยครับ ผมเองลอกสี+เปลี่ยนสี
    ไม่มีงานไฟเบอร์ก็ 3.5หมื่นแล้วครับ พี่ตุ้มงานเค้าเยอะจริง ฝีมือใช้ได้ดีถ้าไม่บี้เค้ามาก
    ดังนั้นถ้าไม่รีบมากก็น่าทำนะครับ เดี๋ยวถ้าผมว่างจะแวะไปช่วยคุยราคาด้วย
    อ้อ...อย่าเพิ่งจ่ายเงินพี่แกนะ ดึงๆไว้ แล้วเอาไว้ต่อรองให้งานเสร็จตามเป้าหมาย

อ้อ..แบบกัยชนหน้าสวยดี เค้าทำใหม่ทั้งดุ้นหรือว่าต่อจากของเดิมล่ะ
    ถ้าหล่อใหม่ ผากถามทีว่าถ้าเอาด้วยคิดเท่าไหร่(ใช้แบบร่วมกัน ไม่ต้องขึ้นแบบใหม่ เสียค่าแบบครั้งเดียว)

7. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
    น่าสนนะครับ
    ถ้ากันชนหน้าแบบนี้น่าเอาด้วยอะ
    จะได้ไม่ต้องทำแบบหลายที
    ไงก้อบอกด้วยนะครับ

8. Xavier`Z

187
    3
    18
    รอบคันของผมไม่รวมทำสี งานดิบราคา 7500 บาท (ถ้ากันชนหน้าเต็มๆ อย่าเดียวเค้าคิด 4000) เฉฑาะไฟเบอร์นี้งานดิบทำ 4 วัน

สาดสีทั้งคันเปลี่ยนจากแดงเป็นชมพูพ่นหลังคาดำ + ปะผุจุดที่ มันเหมือนจะเป็นสนิม ลอกบางส่วนนิดๆ หน่อยๆ 12000 ทำ 6 วันเสร็จ

เอารถมาขับอีก 3-4 วัน กลับเข้าไปขัดสี

ผมทำที่เชียงใหม่นะครับ ร้านป้ารุ้จักกัน รถกี่คันๆ ก็ทำที่ร้านนี้ แกเลยคิดถูก

9. photo_boya

926
    0
    0
    tomei5969
    ราคาของโตกำลังดีเลยนะ มีตัดต่ด t-bar ด้วย ประเด็นของผมคืออยากลอกสีครับเพราะไม่รู้ว่าจะมีตรงไหนมันผุรึเปล่า

Anankhet
    ด้านหน้าหล่อใหม่ครับพี่
    ราคานี้ก็พอประมาณ แต่อยากลอกสีนะครับกลัวจะมีผุ
    ระยะเวลานาน ของานออกมาดี ก็โอเค ที่ผมอยากให้เสร็จ ก่อน พ.ย. เพราะอยากให้เสร็จ ก่อนผมรับปริญญาอะครับ
    แล้วพวก ยางขอบประตู พอจะหาได้ไหมครับพี่ ของผมมันขาดแล้ว ด้านคนขับ

first0049

ได้ครับเฟิส สนใจด้านข้างด้วยปะ อิอิ

Xavier`Z
    เก็นครับ กทม. ราคานี้จะหาได้เหรอครับ

ปล.
    ใครอยากได้แบบเดียวกัน อยากได้ด้านหน้า ด้านข้าง ก็ลองโพสบอกนะครับ
    พรุ่งนี้จะลองโทรไปถามราคาดูครับ

10. momo234

momo234 New Member Member

824
    6
    0
    เอาใจช่วยครับ

11. Anankhet

Anankhet Active Member Moderator

1,282
    5
    38
    ราคาคนกันเองนี่ เวลาจะมาหาในกทม.มันยากนะครับ

12. photo_boya

926
    0
    0
    ได้ราคามาแล้วครับ พี่ตุ้มบอกว่า

หน้าหล่อใหม่ 6,500-

สเกิตด้านข้าง คู่ละ 8,000-

มีใครสนใจไหมครับ

แต่ผมก็ไม่รู้ ว่ามันถูก หรือ แพงนะครับ

ไม่น่าจะเกินกลางเดือนผมคงจะเอาไปทำแล้วละครับ

13. momo234

824
    6
    0
    8000เลยเหรอครับ ผมเคยถามร้านแถวเพชรบุรี6000พร้อมทำสีครับ
    ร้านTOP SPOILER 0898219526 0863018923

14. Xavier`Z

187
    3
    18

เสกิตข้างผมว่าแพงไปมากครับ เอาแบบที่เค้ามีแบบอยู่แล้วดีกว่าครับ ไม่ต้องไปขึ้นแบบใหม่

เต็มที่เสกิตข้างคู่ไม่เกิน 3000 หรอกครับ

15. Anankhet

1,282
    5
    38
    อืม พอแตกราคาออกมาแล้ว เห็นเลยครับว่าสเกิร์ตข้างแพงมากครับ
    เต็มที่ไม่น่าเกิน 5-6 พัน

16. Anankhet

1,282
    5
    38
    ก่อนตกลงใจยังไงคุยกันก่อนนะครับ

17. first_mayri

first_mayri New Member Member

239
    0
    0
    8000เลยเหรอครับ
    แพงจังอะ

18. photo_boya

926
    0
    0
    ตอนแรกได้ยินพี่ตุ้มแกบอกว่า หล่อหน้า4,000 แล้วแกก็บอกใหม่ 6,500

ส่วนด้านข้าง แกบอกเลยคู่ละ 8,000 ผมยังตกใจเลยตอนที่แกบอก

ผมก็บอกแกว่าด้านข้างไม่แพงไปเหรอครับ

แต่แกก็บอกว่าอยากได้งานเนียบๆก็ราคานี้ละ ผมก็นิ่งเลยครับ

19. photo_boya

926
    0
    0
    ก็ตกใจเหมือนกันครับ ตอนที่พี่เค้าบอก แต่ด้านหน้า 6500

20. Anankhet

1,282
    5
    38
    ไว้วันไหนไปกันคุยราคากัน ถ้าไม่โอเคเราก็ไปที่อื่น เราอย่าให้แกโขกเล่น

21. photo_boya

926
    0
    0

เรื่องรายละเอียด ผมคงต้องไปลองคุยอีกที

แต่อยากได้คำแนะนำเรื่องการ แบ่งงวด นะครับ

22. Anankhet

1,282
    5
    38
    แบ่งงวดอะไรครับ
    ไม่มีงวดอะไรทั้งสิ้น งานมาเงินไปครับ
    เงินอยู่ในมือเรา เราจะมีโอกาสต่อรองหลายอย่างครับบอย

23. photo_boya

926
    0
    0

ขอบคุณครับพี่อ๊อด

24. WEBMONSTER

WEBMONSTER New Member Member

8
    0
    0
    อู่พี่ตุ้มผมเคยไปทำตอนเปิดใหม่ๆคนไม่เยอะงานดีคับ จำได้ราคาไม่แพงมากทำสเกิตข้างใหม่ ไม่น่าเกินห้าพันนะ แต่ผมไม่ได้ทำสีกับแกนะครับ เนี่ยว่าจะเอาหางไปให้แกทำหน่อยเดี๋ยวจะลองๆไปคุยกะแกให้ด้วยครับ

25. momo234

824
    6
    0
    เป็นกำลังใจให้ครับบอย

26. photo_boya

926
    0
    0
    ขอบคุณครับ ที่แวะมาบอกเล่าประสบการณ์

27. photo_boya

926
    0
    0
    ขอบคุณครับพี่ตี๋

ดิสหลัง ที่ถามพี่ ผมไม่ได้เอามานะครับ

เพราะว่าผมถามคนงาน บอก 3000 ไม่มีสายเบรคมือ
    เจ้าของ 3500 มีสายเบรคมือ ผมขอ3ถ้วน ไม่ได้ก็เลยไม่เอาครับ

28. photo_boya

926
    0
    0
    ไปเจอรูป NX ในกระทู้ของ "ตุ้มไฟเบอร์"

http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=2199

ใช่คันนี้ไหมครับ ที่พี่ๆบอกว่าไม่ถึง 3xxxx อะครับ

29. up to you

up to you New Member Member

35
    1
    0
    ข้างหน้าผมทำมา 6000 ครับ ปั้นจากตัวเดิม เอาแบบจากในเนท
    สเกิร์ตข้างซื้อจากน้องในคลับหักคอมาถูกมากก

อู่ที่ผมทำ สี+งานดีมาก
    แต่ปัญหาเยอะครับ เรื่องเวลากับการพูดจา ผมว่าไม่ค่อยดีสำหรับบริการเลยไม่อยากแนะนำ

ถ้าที่พี่ลงไว้ผมว่าค่อนข้างแพงครับ
    ลองดูที่อื่นดูครับใจเย็นๆ

ถ้าจะทำสีต้องทำใจเลยว่า
    เค้าบอกเสร็จเมื่อไหร่ ให้บวกไปเลยสองอาทิตย์ครับ

รถเราเน้นหลังคากับพวกชายน้ำครับ ผุกันเยอะ

ถึงไม่มีขับแล้ว แต่ก็ใจรักอยู่ครับ

ปล. เคยขับเจอกับคันขาวในรูปที่ว่าทำอู่พี่ตุ้มครับ เจอนานมากแล้ว partสวย แต่งานสีผมว่าธรรมดาครับนะผมว่า ถ้ารถใครก็ขออภัยครับ ผมบรรยายตามที่เห็น

30. photo_boya

926
    0
    0

ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำครับ

รถนะน่าเสียดาย เสียดายที่ไม่ใช่เนื้อคู่ผม อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้