คาบูไรใครรู้มั้ง

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย myboyboy, 31 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. myboyboy

myboyboy New Member Member

5
    0
    0
    แบบนี้เขาเรียกคาบูอาไรครับ ข้อดี ข้อเสีย ยังไง แพงไหม หาซื้อได้ที่ไหน กูรูช่วยหน่อยครับ

2. LEVIN JZA-92

LEVIN JZA-92 New Member Member

14
    0
    0
    เป็นคาร์บูฯ ที่เรียนกันว่า "SU คู่" ครับ
    ปกติจะอยู่ในนิสสันและมิตซูฯ ในรุ่นท๊อปๆ
    แต่จะเจอในนิสสันบ่อยกว่า อย่างเช่น L16 ของตัว "เพลาลอย" SSS
    หรือนิสสันซันนี่คูเป้เกียร์ 1 ตบล่าง

ณ เวลานี้ในเมืองไทยน่าจะหายาก แต่อาจจะยังมีหลงๆ
    ลองดูตามร้านเก่าๆ ครับ

การปรับจูนอาจจะยากหน่อย
    เพราะเป็นคาร์บูฯ ลูกเร่ง ไม่ได้ใช้แผ่นลิ้นเหมือนคาร์บูฯ ทั่วไป
    และที่สำคัญอัตราการบริโภคน้ำมันเรียกว่าเอาเรื่องทีเดียว

3. myboyboy

5
    0
    0
    ขอบคุณคร้าบบบบบท่าน

4. PoP_86

PoP_86 Member Racer

21
    0
    16
    สวยดีอ่ะคับ

5. oreomini

oreomini New Member Member

79
    3
    0
    มินิใช้กันทุกคัน ยกเว้นที่เป็นเครื่องหัวฉีดครับ

6. oak_ae

oak_ae New Member Member

11
    0
    0
    ผมมีเปนแบบเนี้ยครับ มีสองชุดขายชุดละ 1500 ครับ 0872222444

7. Ake_oldcar

Ake_oldcar New Member Member

133
    2
    0
    ชุดนี้คุ้นๆ...D15มั้ง

8. myboyboy

5
    0
    0
    ใส่รถไรมาคับ คือผมจาเอาไปใส่ke10 จะใช้การได้ดีป่าว

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้