สอบถาม ke30 ครับ

การสนทนาใน 'KE Racing Club' เริ่มโดย heng09, 19 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. heng09

heng09 New Member Member

2
    0
    0
    เป็นรถพ่อครับ ke30 เครื่องน่าจะเป็น 3k เพราะมี 4เกียร์
    ไม่มีความรู้เลยครับ จึงสอบถามและแก้ไขดังนี้ครับ
    1. รถติดอากาศร้อน 20นาทีขึ้นไป แอร์ไม่เย็น เครื่องก็ดับไปครับ
    2. ใช้ 2ครั้ง/สัปดาห์ พ่อจะสตาร์ทเครื่องทุกวัน บางทีสตาร์ทไม่ติด
    พ่อเอาแบตไปชาร์ทไปเพิ่ม มันก็ติดดี
    3. เพิ่มเปลี่ยนไฟ xenon และลงเครื่องเสียงใหม่ pioneer 4150sd
    ลำโพงหน้า และหลัง 6.5" 6x9" เสียงจากวิทยุ ติด ๆ ดับ ๆ พอปิดแอร์ ปิดไฟ
    มันก็หาย
    4. น้ำมัน 95 หรือ โซฮอล 95 ดีครับ
    อยากเปลี่ยนเครื่องใหม่ครับ ใช้ออก ตจว. บ้างกลัวไปไม่ถึง และอยากตกแต่ง
    ภายในด้วยครับ

2. heng09

heng09 New Member Member

2
    0
    0
    รบกวนผู้รู้ตอบ และแก้ปัญหาให้ทีนะครับ ขอบคุณครับ

3. chanchao

chanchao New Member Member

25
    0
    0
    ลองดูคับ

:sad
    1.แอรต้องติดพัดลมไฟฟ้าเพิ่มครับ
    2.แบตน่าจะเสื่อม ลองหาแบตมาลองเปี่ยนดูคับ
    3.ต้องหาช่างไฟรถยนลองไล่สายดูคับ
    4.91 ธรรมดา ไม่โซฮอเหมากว่าคับ:sad:

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้