อยากทราบชื่อรุ่นรถคันในภาพครับ

การสนทนาใน 'Starlet Club' เริ่มโดย thestrokes, 25 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. thestrokes

thestrokes New Member Member

2
    0
    0

ผมอยากทราบรุ่นของรถ4คันในภาพน่ะครับ ฝั่งขวาสุดเดาออกคันเดียวเองครับ
    Starlet น่าสนใจมากเลยครับ
    ผมแอบเข้ามาดูได้ระยะนึงแล้วครับ ชอบตัวGT turbo
    ยังสงสัยอยู2ข้อครับ เรื่องไมล์กับทับทิมท้าย ว่ารุ่นไหนที่ ไมล์เป็นแบบในรูป และทับทิมท้ายไม่มีอ่ะครับ
    ปีไหน กันแน่ครับ ผมลองนั่งอ่านย้อนหลายกระทู้มากยังตามไม่เจอครับ
    เร็วนี้ๆ ผมจะลองหามาแต่งซิ่งแล้วครับ ถ้ามีรถคันไหนแนะนำบอกผ่านมาได้นะครับ
    หารถอยู่ครับ... ขอบคุณมากครับ:)

2. ikong EP71

ikong EP71 New Member Member

341
    0
    0
    สองคันกลางเป็น Glanza ครับ หรือ EP91

ส่วนคันซ้ายไม่คุ้นครับ รอผู้รู้ละกันครับ

ส่วนฝาท้ายของ EP82 มี 3 แบบครับ

มีแบบที่คุณนำมาลง แล็วก็ทับทิมโลโก้ GT แล้วก็ทับทิมโล้โก้ สามห่วงครับ

3. ikong EP71

ikong EP71 New Member Member

341
    0
    0
    เพิ่มเติมในส่วนของฝาท้ายครับ ฝาท้ายแต่ละแบบจะมีไฟท้ายแต่ละแบบตามแบบนั้นด้วยครับ

ส่วนเรือนไมล์ของ EP82 มีแบบบูสเข็มกับบูสไฟครับ

ผิดพลาดประการใด คุณต่อ มาช่วยเสริมด้วยนะครับ

4. slimant

slimant New Member Moderator

1,271
    4
    0
    คันซ้าย สุด Honda Civic EK 3 ประตู คับ

5. thestrokes

thestrokes New Member Member

2
    0
    0
    ขอบคุณมากครับ

อีกคำถามนึงคือ
    ตัวGT turbo ความเร็ว Top speed วิ่งเกินเท่าไหร่รถถึงจะส่ายครับ รถแบบโมซิ่งๆแล้วน่ะครับ

6. drag bar

drag bar New Member Member

1,232
    0
    0
    EP 82 ผมเคยวิ่งได้ 240 km/h ครับยังนิ่งอยู่แต่เร็วมากครับเพราะบอดี้เรามันเล็ก แต่ต้องเป็นช่วงล่างแต่งนะครับ + ยางดีๆอีกชุด รถมันน่าจะไปได้อีกครับแต่ไม่กล้ากลัวเอาไม่อยู่ครับ

7. tum bangbuatong

tum bangbuatong New Member Member

23
    0
    0
    คันซ้ายสุดเป็น civic EK 9 คับผม

สองคันบน STARLET EP 91 GLANZA

คันขวาสุดเเป็น STARLET EP 82 3 ประตู ตัว GT คับผม

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้