ถามเซียนช่วงล่างหน่อยครับ

การสนทนาใน 'Club SI' เริ่มโดย Kart-1, 22 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kart-1

Kart-1 Member VIP Media

567
    7
    18
    คือตอนนี้โช๊คเก่ามันลาโลกไปแล้วครับอยากหาชุดใหม่มาใส่เลยขอถามเป็นข้อมูลหน่อยครับ
    พอดีไปดูประกาศขายของ ของบอร์ดนี้มาครับเห็นมีโช๊คที่เข้าตาอยู่2-3ชุดไม่ทราบว่าอาการ ของโช๊คเเต่ละยี่ห้อต่อไปนี้ใครเคยใช้เเล้วเป็นอย่างไรบ้าง
    ใครมีประสบการณ์ช่วยเเชร์ให้ฟังหน่อยครับ
    คือเน้นใช้งานในชีวิตประจำวันเเต่ก็ซิ่งบ่อยเมื่อออกทำงานต่างจังหวัดครับ
    -Tein ha กับ na
    -Gab revolution
    -D2 Racing Sport
    ไม่ทราบว่าเเต่ละยี่ห้อเค้ามีดีต่างกันอย่างไร นุ่มหนึบต่างกันเเค่ไหนครับ
    คือเล่นเเต่ toyota มาตลอด รู้เเต่ของพวก TRD โลลิน บริลสไตร์ ครับ
    ขอบคุณผู้ที่เข้ามาให้ความรู้ล่วงหน้านะครับ เพราะกำลังจะตัดสินใจซื้อใน2-3วันนี้เเล้วครับก่อนที่ของจะหายไปหมด:D

เดี๋ยวมีโอกาสอยากจะไปมิ๊ตติ๊งด้วยครับไม่รู้สมัครสมาชิกได้กับใครครับผม
    ในบอร์ดนี้รู้จักน้องอยู่คนนึง น้องโจโจ้ coupeรถสีส้มๆเครื่อง1500เเคมเดี่ยวอ่ะครับ

2. coupe@1.6

[email protected] New Member Member

423
    1
    0
    flex ไปเลยครับ

3. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    HA ก้ดีงับ Hrก้แหล่มงับๆๆ

4. Jingjo.Si.Dc5

Jingjo.Si.Dc5 New Member Member

298
    3
    0
    นึกว่าใคร พี่ตุ้ยนี่เอง อิอิ:)

5. Tuned by Tommy

Tuned by Tommy New Member Member

766
    29
    0
    เคยนั่ง Tein HA ซึ่งเป็นรุ่นเก่าครับ ออกแนวกระด้าง แนะนำเป็นพวก Flex, MomoFlex
    ไม่ก็พวก Sturt เช่น Cusco Zero2, Gab หรือไม่ ohlins อยู่ที่ชอบแล้วครับ ส่วนตัวชอบ Ohlins เพราะรู้สึกว่าเล่นแล้วจบ

6. Charrotte

Charrotte New Member Member

794
    11
    0
    d2 ตอนนี้ไม่มีในไทยแร้ววใใช่มั้ยคับ คงหา0ซ่อมยากหน่อย

7. G Type R

G Type R New Member Moderator VIP

3,607
    99
    0
    เข้ามาเล่นบ่อยๆ ถ้าหากมีเวลาก็มามีทติ้ง ก็เป็นสมาชิกแล้วครับ ยังไงก็ขอให้ได้โช๊คที่ถูกใจนะครับ
    ปล. ผมชอบ Buddyclub Racing Spec ครับ :D:D

8. bestza

bestza New Member Member

2,475
    13
    0
    เบสชอบอารายก้ได้ที่ดีและถูกตัง ฮ๋าๆๆๆๆๆๆ

9. musachi

musachi New Member VIP

2,336
    264
    0
    ของไม่ค่อยจะมี เลยช่วงนี้

10. yodyayee

yodyayee New Member Member

716
    10
    0
    Tein ha <<< ใช้อยู่ครับ ถ้าเป็นมือ2จากญี่ปุ่น(มือ2ไทยไม่ไหว)ยางกันกระแทกยังกิ๊ฟๆอยู่ใช้ในชีวิตประจำวันกับอารมณ์อยากแป๊ด นิ่งมากครับ

11. Kart-1

Kart-1 Member VIP Media

567
    7
    18
    ขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาตอบครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้