ใครรู้บ้างว่าชายคนนี้กำลังทำอะไร :)

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Dew Romkloa, 10 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    ใครรู้บ้างว่าชายคนนี้กำลังทำอะไร :)

2. บ่าวาล์วววววววว

3. วัดไปชิมเหรอพี่

4. Dew Romkloa

0
    0
    0
    ตั้งวาล์วนิสสันคับ วาล์วถ้วย ใช้วิธีเปลี่ยนแผ่นชิม (หาคนทำเป็นยากมากกก)

5. ต้องมีอะไหล่พอสมควรเลยนะพี่

6. Dew Romkloa

0
    0
    0
    เห็นเค้ามีแผ่นชิมเป็นเข่งเลย :)

7. Pk Power

Pk Power Guest

0
    0
    0
    พี่ดิว ชี้จุด หน่อยครับ :D

8. Dew Romkloa

0
    0
    0
    ลาดพร้าว 71 ครับ :)

9. Dew Romkloa

0
    0
    0
    วันก่อนเอา B14 ไปตั้ง ปรากฎว่าวาล์วไอเสียยันเกือบทุกตัวเลย จากเดิมเคยเดินเบาสั่นหน่อยๆ ตั้งเสร็จออกมาเครื่องนิ่ง เหยีบพุ่งเลย วันนี้เลยเอา Neo ไปตั้งมาอีกคัน :)

10. อยากตั้งมั่งจัง...^^

11. Dew Romkloa

0
    0
    0
    เข้ามา กทม.สิ :)

12. เด๋วยกเครื่องส่งไป...อิอิ...^^
    รอ SR เลย ดีก่า...555++

13. กี่ตังค์อ่ะพี่

14. Keng Tomodachi

Keng Tomodachi Guest

0
    0
    0
    วันนี้ ก็นั่งขันอยู่ แต่ Honda นะ ง่ายกว่ากันแยะเลย :)

15. แอบมาเขาคุยกัน อิอิอิ^^

16. Dew Romkloa

0
    0
    0
    ราคาเหมา 1500 บาทคับ จะตั้งกี่ตัวก็แล้วแต่ วันนี้ที่ไปตั้ง มีเกือบยันแค่สองตัว นอกนั้นดีหมด โดนไป 1500 เหมือนกัน ถือว่าค่าวิชาเค้า เราทำเองไม่ได้ :)

17. Dew Romkloa

0
    0
    0
    NV เรามีวาล์วทั้งหมด 16 ตัวครับ :)

18. Teerasit Sintes

Teerasit Sintes Guest

0
    0
    0
    คิวต่อไป อิอิ

19. จะรู้ได้ไงคับว่าเราควรตั่งมั๊ย อาการของเครื่องหรือจากการไช้งาน

20. Dew Romkloa

0
    0
    0
    อาการชัดๆถ้าเป็นมากคือ เครื่องจะเดินเบาสั่นๆ ถ้าเปนเกียร์ออโต้จะเห็นชัด ตอนเข้าเกียร์ D เหยียบเบรค เครื่องจะสั่นมากกกก วิ่งไม่ค่อยออก โดยเฉพาะถ้ารถใช้แก๊สบ่าวาล์วจะสึกหรอเร็วขึ้นอีก อีกอย่างถ้ารถเราใช้มาเป็นแสนโลยังไม่เคยปรับตั้งวาล์วเลย ก็ควรปรับตั้งระยะห่างให้ได้ตามสเปคที่กำหนดครับ :)

21. ได้รถมาแสนหกตอนนิสองแสนละไม่ต้องรออาการแล้วไช่มะพี่ดิว

22. Pk Power

0
    0
    0
    ชื่ออู่ อะไร ครับพี่ มีเบอร์ไหม ครับ ขอบคุณล่วงหน้า ครับ :D

23. Dew Romkloa

0
    0
    0
    เข้าซอยลาดพร้าว71 ประมาณ 200 เมตรจะเจอโรงกลึงชื่อวินัยการช่างเป็นห้องแถวอยู่ขวามือ ให้กลับรถแล้วจอดหน้าโรงกลึงเลย อู่ที่รับตั้งวาล์วจะอยู่ด้านหลังโรงกลึง เวลาจะไปติดต่อให้ติดต่อที่โรงกลึงได้เลยเค้าเปนพี่น้องกัน แนะนำว่าให้ไปถึงประมาณเจ็ดโมงเช้า จะได้เป็นคิวแรก ช่างออกมาทำตอนแปดโมงกว่าเครื่องเย็นพอดีไม่ต้องรอให้เครื่องเย็นอีก เสร็จก็ประมาณสิบโมง ถ้าไปสายอาจไม่ได้ทำเพราะคิวยาวมากครับ :)

24. Dew Romkloa

0
    0
    0
    @คุณเกษม สองแสนกว่าโลไปตั้งได้เลยไม่ต้องรอแล้วครับ :)

25. Pk Power

0
    0
    0
    ขอบคุณมากครับพี่ :D

26. Dew Romkloa

0
    0
    0
    ที่นี่ไม่มีการรับจองคิวล่วงหน้า ใครมาก่อนได้ทำก่อน วันเสาร์อย่าไปคนเยอะมากๆๆๆๆ

27. ขอบคุนคับพี่ดิวต้องไปแร้วละ

28. Keng Tomodachi

Keng Tomodachi Guest

0
    0
    0
    เห็นผล คนเลย ติดใจ :)

29. Dew Romkloa

0
    0
    0
    รับลูกค้าได้วันละ 20 คัน คันละ 1500 น่าคิดนะ :)

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้