ผมใช้ NV เกียร์ AUTO เข้าเกียร์เดินหน้าไม่ได้ เอาเกียร์ไปซ่อมมา...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย Kila Light, 19 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Kila Light

Kila Light Guest

0
    0
    0
    ผมใช้ NV เกียร์ AUTO เข้าเกียร์เดินหน้าไม่ได้ เอาเกียร์ไปซ่อมมา
    แต่ก็ยังมีอาการเข้าเกียร์ D แล้วก็ยังไม่วิ่ง ต้องใช้เกียร์ 2 ก่อนวิ่งไปซักพักแล้วค่อยมาวิ่ง D ได้ ท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยว่าผมจะต้องซ่อมยังไงบ้าง

2. NEO ของแฟนผมก็เป็น เค้าว่าพวกซีลต่างๆในเกียร์เริ่มจะไปแล้วอ่ะครับ

3. อาการประมาณ ติดเครื่องตอนเช้า ถ้าเข้า D รอประมาณ 5-10 วิ รถถึงเคลื่อน แต่ถ้าเข้า 1 ไม่ต้องรอวิ่งได้เลย

4. Kila Light

0
    0
    0
    ใช่ครับ อาการประมาณนี้ล่ะครับ ต้องซ่อมยังไงบ้าง

5. เปลี่ยนโลดครับ หรือลองล้างระบบเกียร์ออโต้ดูก่อนนะครับ เพราะของผมก็ยังมิได้ทำ

6. เปลียนมือสองเชียงกง..ดีกว่าไหมครับ.เลือกสภาพสวยๆใช้ได้นาน..

7. Ar Heng

Ar Heng Guest

0
    0
    0
    ออโต้ ยกลูกใหม่เซียงกงดีกว่าครับ ซ่อมเดียวเรื่องงยาวมันจะพาลไม่จบเอาถ้าไม่เจอช่างมือถึงๆ

8. Kila Light

0
    0
    0
    ราคาประมาณเท่าไหร่คับ

9. Teerasit Sintes

Teerasit Sintes Guest

0
    0
    0
    ครัช ออโต้หมดครับ ....

10. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    ต้องเปลี่ยนอย่างเดียว ...

11. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    ถ้าใช้ AT ก็ต้องชน ของ GA15นะครับ ... ตรงรุ่น GA16 ไม่ค่อยมีมา ...
    ค่าเกียร์ 6000-7000 แล้วแต่ สภาพและของที่พ่วงมา

12. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    ค่าแรงยกเกยีร์กับของเหลว น่าจะประมาณ 1500

13. ตามป๋าแจ็คครับ ได้ข้อมูลมาแล้ว

14. Kila Light

0
    0
    0
    ครัชหมด เราเปลี่ยนแต่ครัชได้ป่าวครับ ตอนนี้ยังไม่มีตังค์เปลี่ยนทั้งลูก หากราคา 6000 - 7000 บาท

ท๊อก หรอ ไม่แน่ใจนะ เพราะของผมใช้เปลี่ยนยกลูก รอผู้รู้มาตอบ ผมก็อยากรู้ด้วยนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้