ถามเรื่องกล่อง F-CON

การสนทนาใน 'Evolution Thailand' เริ่มโดย wut., 24 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. wut.

wut. New Member Member

130
    0
    0
    กล่อง F-CON V จะUP PRO ที่ไหนดีครับ
    ราคาอัพ และราคาจูน ปกติเขาคิดราคากันเท่าไหร่ครับ

2. nco342

nco342 New Member Member

19
    0
    0
    อัพ อัพ

3. eff3927

eff3927 New Member Member

207
    2
    0

ได้อะหลั่ยครบยังพี่ปุ่น:D:D

4. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    คิดว่าน่าจะต้องติดต่อพวกจูนเนอร์ดูนะครับ น่าจะให้ข้อมูลที่ถูกต้องได้ครับ

5. น้องevoขาวๆ

น้องevoขาวๆ New Member Member

2,034
    3
    0
    เอาใจช่วยครับ ลองหาเบอร์จูนเนอร์และโทรถามเลยครับ

6. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    เอาไปอัพมาเองอยุ่เหมือนกันครับ มาช่วยแชร์

ที่เคยลองถามๆมาหลายที่ ส่วนใหญ่ ราคาไม่หนีกันเท่าไหร่ครับ

แต่ส่วนใหญ่ ไม่ชัวร์เรื่องระยะเวลาอัพเลยครับ ส่วนใหญ่จะนานมาก (ไปถามคนที่เคยไปอัพกับแต่ละที่มาก็ดีครับ - - )

พอดีมีรุ่นพี่บอกว่า พี่อุป อุป ไวร์ริ่ง รับอัพ รับจูน

ก็เลยโทรไปถามครับ พี่เขาบอกว่าใช้เวลา 2-3 วัน ผมก้ลองถามๆดู บอกว่าผมรีบมากๆ พี่เค้าก้บอกว่าจะลองเร่งคนอัพให้

สรุปแล้วแค่ข้ามคืน อัพเส็ดแล้วครับ โทรมาตามให้ไปรับ ลองให้ดู กล่องผมโค้ดพัน ใส่ฮอนด้าได้ด้วยครับ

แล้วพี่เขาบอกว่ามีปัญหารับประกัน ก็โอเคดีครับ ใช้มา4 เดือน ยังไม่มีปัญหา ค่าอัพ 5000 บาท ครับ

7. Erica

Erica New Member Member

208
    2
    0
    สงสัยครับทำไมต้องอัพอ่ะครับเปลี่ยนProไม่ง่ายกว่าหรอครับ

8. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    กล่อง F-CON ที่ลง Firmware แต่ละ version
    เวลาจูนจะต้องใช้ PROGRAM ของแต่ละ Version นั่นๆในการ interface และ Tune up
    ซึ่งทำให้มีลูกเล่น และฟังกค์ชั่น ต่างๆในการจูนแตกต่างกันออกไป

ส่วนความเร็วในการประมวลผล ต้องเปลี่ยนจาก Hardware ของบอร์ดเท่านั้นครับ

9. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    ราคาครับ ถูกกว่าหลายบาทอยู่
    เนื่องจากว่า ถ้าเป็นกล่องเงิน ธรรมดา มันต้องใส่เฉพาะรุ่นของมัน เช่น
    ทำมาเพื่อง1J ก็ต้องใส่เครื่อง 1J เท่านั้น ไม่สามารถใส่รุ่นอื่นได้
    ถ้า up pro แล้ว จึงสามารถใส่รุ่นอื่นได้ครับ

10. lovesingha

lovesingha New Member Member

1,407
    6
    0
    กว่าจะใส่เสร็จ รอซะเกือบอ่อนใจ แต่ก็พอใจมากครับ หุหุ

11. aeo@scb

aeo@scb New Member Member

874
    6
    0
    พี่มาร์ช

ค่ากล่อง + ค่าจูนเท่าไหร่ ใช้เวลากี่วัน

ฟิลลิ่ง ก่อน และ หลัง จูน อัตราเร่ง อัตราความสิ้นเปลือง

12. 4G63T

4G63T New Member VIP

298
    1
    0
    แรง มากกกกกกกก รถพี่มาร์ช ได้ข่าวจะขยาย2400

13. พัทยา@MRC#012

พัทยา@MRC#012 New Member Moderator

5,024
    19
    0
    ปกติ ราคากลางๆ
    กล่องเงิน Up Pro + วายริ่ง พร้อมจูน อยู่ราวๆ 28,000 - 34,000 ครับ
    กล่องทอง + วายริ่ง พร้อมจูน อยู่ราวๆ 38,000 - 45,000 ครับ

14. -DeW-(RR)

-DeW-(RR) Active Member Moderator VIP

1,492
    21
    38
    v pro 2.1 กับ v up pro2.1 มันต่างกันยัง ไงมั่งคับ

15. p.chang

p.chang New Member VIP

542
    6
    0
    อ่านคำถามน้องดิวแล้วสับสน อิอิ สงสัยจะแก่แล้วว่ะ

16. KONGKUB

KONGKUB Active Member Moderator

2,256
    14
    38
    จุดประสงค์ที่ up เพื่อให้ใส่กับรุ่นอื่น นอกจากที่ระบุข้างกล่องได้ครับ
    เพราะกล่องเงินธรรมดา มันคือกล่องที่ต้องใส่ตรงรุ่น คล้ายๆ power Fc

17. GT4

GT4 New Member Member

1,019
    19
    0
    V Pro กับการแฟลชกล่องเดิม 7-9 แตกต่างกันมากไหมครับ

18. toku

toku New Member Member

1,101
    4
    0

v pro 2.1 กล่องเงิน ใช้กะของพี่ได้ป่าว?

19. KONGKUB

2,256
    14
    38
    ถ้าจะไม่up pro ก็ต้องไปหากล่องที่มันทำมาเพื่อ EVO1-3 มา
    แต่ถ้า UP PRO แล้ว เอาของรุ่นไรมาใส่ก็ได้ เพียงแต่วายสายไฟเข้าเท่านั้นครับ

20. primo_xx

primo_xx New Member Member

747
    6
    0
    ผมก้ออยากรู้เหมือนกัน
    เพราะกล่อง 7-9 มันก้อเจ๋งอยู่พอสมควร:confused:

21. KONGKUB

2,256
    14
    38
    v pro ดีกว่าตรงที่บูสได้ตามใจฉัน เพียงแค่เปลี่ยน map ให้ตรงตามความต้องการ
    และไม่ต้องใช้ AIR FLOW
    และอีกอย่างคือความสะดวกต่อการจูน

22. toom evo

toom evo New Member Member

587
    2
    0
    ของผมเองตอนนี้เปลี่ยนปั๊มติ๊กมาแล้ว กลายเป็นว่าน้ำมันท่วมคิดว่าคงต้องไปเกลี่ยใหม่อีก
    แต่ตั้งแต่ใช้มา V Up Pro ก็ดีคับ ความร้อนของกล่องก็ปกติ ราคาก็ประมาณ 5,000 คับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้