สวัสดีพี่ทุกคนคับ สมาชิกใหม่ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยคับ

การสนทนาใน 'Daihatsu Club' เริ่มโดย NotHumanSeries, 14 มิถุนายน 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. NotHumanSeries

NotHumanSeries New Member Member

3
    0
    0
    สวัสดีคับพี่ชาว daihatsu club ทุกคนครับ ผมพึ่งสมาชิกใหม่คับ เลยอยากจะมา
    ฝากเนื้อฝากตัวกับพวกพี่อะคับ ตอนนี้ผมขับ mira mint อยู่อะคับ
    ตัวที่เห็นอะคับ แล้วเผอิญผมลองดูในเว็ปอะคับผมชอบรถคันสีขาวคันนี้จังคับ (ขอโทษพี่เจ้าของรถด้วยนะคับที่ไม่ได้ขออนุญาติก่อนคับ)
    เลยอยากจะทราบว่าถ้าผมอยากจะทำรถเหมือนพี่เค้าอะคับจะต้องลงทุนเท่าไร
    ครับแล้วอู่ที่จะทำเป็นที่ไหนคับรบกวนพี่ชี้แนะด้วยครับ (ล้อ+ยางใหม่ด้วยนะคับ)

ขอขอบคุณพี่ๆทุกคนนล่วงหน้าครับ
    กฤษฎิ์

2. Dampachiz

Dampachiz New Member Moderator

359
    1
    0
    อ้าว เจ้าของรถหายไปหนาย ๆๆ ๆ ๆ

ยินดีต้อนรับครับๆ ^^

3. kamikaze_ho

kamikaze_ho New Member Member

239
    0
    0
    ยินดีต้อนรับครับ

บอกเรื่อง ล้อก่อนนะครับ ที่ใส่ มัน เปง ขอบ 14 นิ้ว ครับ ซื้อที่ DWS ครับ(รู้สึกเห็น มีหลายวงอยู่ ลองโทรถามดูครับ 0813444544 พี่เทพ โทรตอน 6 โมงเย็น ถึง 4 ทุ่ม )
    ส่วน ยาง ใช้ของโยโก เส้นละ 3000 นิสๆ รายละเอียดเดี๋ยวพรุ่งนี้จะไปดูมาให้อีกทีครับ (155/55 มั้ง)

ส่วนเรื่อง ชุดแต่ง ก็ เป็นของ Avanzato L200 ครับ ถ้าเป็น Avanzato L500 จะเป็นเหมือนกับของน้องโต๋ (rememberme008)

ผมบอกรายละเอียด แบบเอาข้าวๆ ก่อนนะครับ (กับข้าวทีหลัง)

ชุดแต่ง ทั้งชุด (Avanzato L200 หายากมากครับ)
    ประกอบด้วย
    กันชนหน้า
    กันชนหลัง
    ฝากระโปง
    ไฟหน้า
    สเกิร์ตข้าง
    แก้มข้าง
    ปีกหลัง
    กระจกข้าง
    รวมทั้งหมด จะอยู่แถวๆ 19000 ครับ
    ทั้งหมดเป็นของ Daihatsu Mira Avanzato L200 หมดเลย (ลองหาข้อมูลรถรุ่นนี้ในเน็ตดูก่อนครับ google)
    ส่วน ทำที่อู่ไหน ก็ต้องขอให้น้องโต๋มาช่วย หน่อย เพราะว่าจำไม่ได้ครับ

เรื่องของ ค่าแปลงค่าใส่ ก็จะอยู่ประมาณ 4000 ครับ เพราะ mira บ้านเราใส่ไม่ได้ต้องแปลงหน่อย
    ถ้าเป็นของ L500 นี่ แปลงหนักเลย ใช่มั้ยโต๋ อิอิ แต่ผลออกมาแล้ว สวยได้ใจเลย
    ค่าทำสี คงต้องตกลงราคากันอีกที ดูว่า ผุมาก ผุน้อย สีเกรดไหน แต่ ประมาณไว้ 15000 up
    คือตอนนี้ถ้าจะหาของ L200 จะหายากมากเลยครับ เพราะ ผมใช้เวลา สะสมของอยู่ประมาณ เกือบ 2 ปี ได้ครับ (นานไปมั้ย)

ถ้าพูดถึงเรื่อง ซันรูฟ ก็ จะอยู่แถวๆ 15000 รวมค่าของ+ค่าแปลงด้วยนะครับ ยังไม่พูดถึงค่าแจ้งลงเล่มนะครับ

ปล. ถ้าจะเอาแบบไม่ต้องแปลงเยอะก็ ลองหาข้อมูล mira Tr-xx ดูครับ ใส่ได้เลย(บางส่วนนะครับ) ฝากระโปงไฟหน้าก็ไม่ต้องเปลี่ยน ของหาง่านกว่า

รอให้พี่ๆเมาช่วยตอบอีกแรงครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 15 มิถุนายน 2009
  4. crazymann

crazymann Member Member

120
    0
    16
    255/55 ไม่ใช่และ หน้ากว้างกว่าเซฟอีกนาพี่ ที่ถูกมัน155/55R14

กินมื้อไหนดีล่ะ มีข้าวตั้ง2และ ห้ามกินกับแฟนนะต้องมาพาเบสท์ไปกิน อิอิ

สเกิร์ต ไม่ใช่ สเก้น

Mira L-70 Trxx ผมก็พอทราบนะครับ แต่คุยไม่สะดวกง่ะ

จะจัดมิตติ้งแล้วทำไมเงียบหายไปเลยอ่า T T

มีไรโทรถามเอาแล้วกันนะครับ ^ ^

5. kamikaze_ho

239
    0
    0
    ขอบคุนมากครับที่มาช่วยแก้ให้ผม พอดีมืนมากละ ตอนนั้น ไม่ได้นอน

Mira L-70 Trxx สวยอีกอารม นะครับ

ปล. เอาไว้ มีมิตติ้งมาคุยกันครับ

6. NotHumanSeries

NotHumanSeries New Member Member

3
    0
    0
    ขอบคุณพี่พี่ทุกคนครับสำหรับคำแนะนำ อยากถามต่ออะคับ ว่า mira mint ของผมอะคับ ป้ายทะเบียนมัน อยู่ที่ ฝากระโปรงอะคับ และถ้าเกิดผมจะใส่ ชุดแต่งของ L200 อะคับ ด้านล่างตรงที่ใส่ป้ายทะเบียนมันก็โล่งๆสิคับ พี่ๆ มีอะไรจะชี้แนะรึป่าวคับ แล้วอีกอย่างคับที่อยากทราบราคาคือว่า จะได้เก็บเงินทำถูกอะคับ ตอนนี้ยังไม่มีงบอะ

7. kamikaze_ho

239
    0
    0
    ผมเห็น mira mint ใส่ชุด L200 ด้านหลัง ที่เห็นเค้าใส่ป้าย สวยๆงามๆใส่แทนอ่ะครับ

แล้วแต่จะ เอาไป คิดใส่กันครับ อิอิ แต่ว่า ถ้าจะใส่ ด้านหลังต้อง เอาไปต่อกันชนนะครับ

เพราะว่า mira mint ท้าย มันจะยาว ว่า รุ่น L70 อ่ะครับ (นึกภาพออกมั้ยครับ)

ลองดูครับ

8. Dampachiz

Dampachiz New Member Moderator

359
    1
    0
    เค้าตอบไปหมดแล้วอะ อิอิ

มาแถมรูปละกันคับ 555

9. B02

B02 New Member Member

72
    1
    0
    รถคุณ kamikaze_ho เป็นรุ่นอะไร เหรอครับ
    ตัวรถนะครับ ไม่ใช่ชุดแต่ง

10. Wit-chinjang

Wit-chinjang New Member Member

189
    2
    0
    หุๆ

11. mais

mais New Member Member

34
    0
    0

12. kamikaze_ho

239
    0
    0
    ทำไมด้านหน้าเหมือนกันจังเลย อิอิ

มาจอดคู่กันนี่ ช่ายเลย แฝด 555

View attachment 1396507

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 6 สิงหาคม 2009
  13. kamikaze_ho

239
    0
    0
    รถผม เปง L70 ปี 92 ครับ

14. kamikaze_ho

239
    0
    0
    แห่ม พี่วิท นะ มาทำ หุหุ นะ

ปล. เมื่อไหร่จะได้เหงรถของคน หุหุ นะ อิอิ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้