รถใครน้า...?

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย P.Thidawan, 13 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P.Thidawan

P.Thidawan New Member Member

59
    0
    0
    เมื่อวาน (12/02/07) ใครมาแถวๆบางนาบ้าง เห็นจอดอยู่หน้าตึกสรรพากรคันนึงสีเขียว อีกแป๊บเห็นอีกคันแต่จำไม่ได้ว่ารถใคร สีเขียวเหมือนกัน มาจอดตรงข้ามตึกThe Nation ว่างๆแวะเข้ามาคุยกันบ้างดิ ดาอยู่เต้นรถ SC AUTO CITY (เต้น 17-18) ตรงข้าม Nation ลองขับวนรถเข้ามาได้น๊ะ..:p

2. S'

S' New Member Member

217
    1
    0
    แห่ะๆ รถผมเองครับ บึ่งมาจากพัทยาจะมาเอาของที่บางนาทาวเวอร์อ่ะครับ แต่ตาสั้นมองชื่อไม่เห็น สรุปว่าเลย ต้องวนกลับ ที่เห็นจอด ผมจอดเพ่งอยู่ว่าตึกนั้นมันใช่หรือป่าว 555 ลืมเอาแว่นมาอ่ะครับ พอโฟกัสเห็นว่าไม่ใช่ก็ไปต่อ ถ้ารู้ว่าสมาชิกคลับเราอยู่ตรงนั้นก็แวะไปโม้แล้วครับ :D ไว้ว่างๆจะไปนั่งโม้ด้วยนะครับ
    <ไม่ต้องงงนะครับว่าคนไหน ผมไม่ได้ไปมิตติ้งอ่ะครับ>

3. P.Thidawan

59
    0
    0
    :confused: นั่นนะซิ..ถึงว่า! นั่งนึกอยู่ตั้งนานว่ารถใครน้า!!!! วันที่ไป Meeting ทำไมไม่มี ....แล้วคุณชื่ออะไรล่ะ..ว่างๆผ่านมาแวะมาทักทายกันบ้างน๊ะ.....:)

4. S'

217
    1
    0
    ผมชื่อ เอส ครับ :D

5. P.Thidawan

59
    0
    0
    สวัสดีค่ะคุณ เอส.. ยินดีที่ได้รู้จัก ผ่านมาก็แวะมานั่งเล่นได้น๊ะ..:)

6. nonpoint

nonpoint New Member Member

102
    0
    0
    รถผมเองครับ

พอดีผมทำงานอยู่ที่ตึกกุหลาบ แต่จอดรถไว้หน้าอาคาร:eek: :eek: ไม่เคยไป meeting ชื่อ โก้ครับยินดีที่รู้จัก:sad: :sad: ใช่คันนี้เปล่า

7. P.Thidawan

59
    0
    0
    ใช่เลยค่ะ..ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ..:eek:

8. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    ผมเห็นเกือบทุกวันอะคับ พย 682 กทม.อ่า

9. combo

combo New Member Member

75
    0
    0
    เคยเจอะที่พัทยา สองคัน สีเขียว คันแรกเจอะจอดอยู่ outlet ส่วนอีกคัน เพิ่งเจอหมาดๆ จอดอยู่ differ ว่าจาเข้าไปแหนบโน๊ตแระ ว่าใช้เหมือนกันเลย ว่างๆใครเจอแถวสาวเอเชียก็มาเทียบได้นะฮะ

10. S'

217
    1
    0
    คันที่ outlet น่าจะเป็นของผมครับ ส่วนที่ดิฟเฟอร์น่าจะเป็นอีกคนที่อยู่แถวๆบ้านผมนี่แหละ น้องเขาวัยรุ่นๆหน่อย ขับสวนกันบ่อยครับ แต่ไม่เคยขับตามกันเลย ไม่งั้นจะชวนคุยซะหน่อย ถ้าเจออีกจะเหน็บโน๊ตก็ได้ครับ
    แต่อย่าเหน็บซองขาวนะครับ มีเคือง 55 :D

11. P.Thidawan

59
    0
    0
    ดาก็ไปพัทยาบ่อยน๊ะ เมื่อเสาร์ต้นเดือนมีนา ก็ไปจอมเทียนมา แล้วก็แวะตามหาด ตั้งแต่พัทยาใต้ จนถึงบางแสน ตรงไหนที่เขียนว่าทางเข้าหาด เราแวะหมดเลย กว่าจึถึง กทม.ก็เย็นอาทิตย์แน่ะ แต่ไปกัน 2 คน เองไม่หนุกเลย..ว่างๆใครที่อยู่พัทยาทิ้งเบอร์ไว้หน่อยซิ จะได้แวะไปทักทายกันได้...:eek:

12. น้องปุ๋ม

น้องปุ๋ม New Member Moderator

367
    0
    0
    คุน คอโบไพลอต เหมือนผมจาเหนคุนนะ มาแถวๆพระโขนงบ้างปะวันจัน ที่ ยี่สิบหกอะ แต่ผมมะแน่จายอะเหมือยเหนคนขับเปนผู้หญิง รถพี่สีเขียวแบบยังด้ายทำสีมาเลยป่าวคับ จาเปนรายมั้ยผมจายืมฝาถังน้ำมันไป เทียบสีหน่อย พอดีผมจาทำสีรถใหม่อะคับ อยากด้าสัเขียวแบบสแตนดาดๆเลยเพราะ โรเวอร์ตอนนี้บางคนเค้าจับสาดสีกานหลายคันแล้ว มะรุ้เขียวไหนเขียวเดิม รถของคุนคอมโบไพลอต ดูนรูปท่าทางยังใหม่มาก

13. combo

75
    0
    0
    ยังมะได้ทำสีครับ เดิมๆทั้งคัน ส่วนมากผมขับสายเอเชียครับ ทำงานที่นครสวรรค์ แต่ว่าเสาร์ทิตย์ก็ขับกลับ กทม ออก วงแหวนตะวันตก ไปนู่น ทางอ้อมใหญ่นู่นเลย เข็มไมล์ผม พุ่งพรวดๆไปแระครับ เพิ่งฉลองครบแสนโลไปแระ กะลังว่าจะเปลี่ยนสายพานไทม์มิ่ง ไม่รู้จะทำที่ไหนดี รถผมมะมีสาวขับครับ กะลังหาเหมือนกัน ถ้าเห็นสติ๊กเกอร์แปะด้านกระจกหลังแยะๆน่ะล่ะ ผมล่ะครับ(บ้านนอก เห่อนิดนึง Warning Dragon Pilot Onboard)ส่วนพัทยาน่ะ ขับไปทีนึง ส่วนมากบินไปทำงานแถวๆอู่ตะเภาสัตหีบน่ะครับ ตอนเย็นเลยไปเที่ยวแถวดิฟเฟอร์ก็เลยเจอะอีกคัน คันนั้นสภาพดีมากนะครับ ข้างนอก เห็นกางเตนท์จอดให้เลย ส่วนที่เคยเห็นบ่อยก็เซ็นทรัลปิ่นเกล้า ไปทีไรเจอครบสามสีเลยครับ แดง เขียว และดำ แล้วก็ใกล้ๆก็บิ๊กซีอ้อมใหญ่ สีเขียวSLI คันนึง ว่างๆเจอกันทักกันได้นะครับ อยากคุยกับคนใช้รถประเภทเดียวกัน แลกเปลี่ยนปัญหากันบ้าง ผมเองไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรถซักเท่าไรนัก แต่ยินดีจะคุยกะเพื่อนๆเสมอครับ แหะๆๆๆ ว่าแล้วก็โม้ซักหน่อยครับ สายเอเชียนี่ รอบ 4000 ไปได้ 150KMH นะครับ set cruise ด้วย ส่วนรอบ 5000นี่ก็ 180 ครับ ส่วน200 kmh upเนี่ยไม่ได้มองรอบครับ มองตะถนน (ป๊อดครือกัน)

14. น้องปุ๋ม

367
    0
    0
    สงสัยผมเหนผิดคัน อิอิ แต่คันนั้นสาวขับโคดซิงเลย ทะเบียน ภฉ...... รายมะรุ้อะ ผมเคยวิ่งด้าย215คับ รอบลืม จามมะด้าย แต่จามะขับเรวแล้ว เพราะตอนนี้รถซ่อมอยู่อู่ นี่จาเดือนที่สามแล้ว ฮือๆๆๆๆ...

15. nice827

382
    0
    0
    เดี๋ยวนี้ รถผม วิ่งบางนาบ่อยนะคับ ใครเห็นก็ ทักได้นะคับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 29 มีนาคม 2007
  16. P.Thidawan

59
    0
    0
    ถ้าขับสวนกันจะทักกันไงดีล่ะจ๊ะน้องไนท์...:p (รูปรถน่ะช่วยทำให้มันไซด์เล็กลงหน่อยได้ป่ะ..NET มันไม่ Hi Speed น่ะ.กว่าจะโหลดได้น๊าน....นาน..นนนนนนนนน.):sad:

17. nice827

382
    0
    0
    ของผมก็ไม่ใช่ hi-speed คับ เน็ตผมแค่ 31.2kbps เองคับ ถ้าสวนกันชนกันเลยดีมั้ยคับ อิอิ ล้อเล่นคับ คงจะสวนกันยากนะคับ เพราะว่าบางนามัน เป็น คู่ขนาน บางทีผมก็จะขึ้นไปซัดบนบูรพาวิถีอะคับ แต่ถ้าขับตามกัน ก็ ส่งสัญญาณ หน่อยนะคับ แต่ที่ไปบ่อยๆจะเป็น บางนาทาวเวอร์ กับ สุวรรณภูมิอะคับ

18. น้องปุ๋ม

367
    0
    0
    อย่าชนกานเลย รถอะไหล่หายื่งไม่ค่อยจามีแล้ว ชนกานเท่าที่จำเปนนะ

19. nice827

382
    0
    0
    ล้อเล่นอะคับ

20. P.Thidawan

59
    0
    0
    แซวเล่นเหมือนกันน๊ะ...

21. nice827

382
    0
    0
    วันที่ 5 เมษายน 2550 Rover 623 สีแดง 5ฬ - 1771 กทม. ของใครมีมั้ยครับในนี้ ขับตามก้นที่ถนน บางนา-ตราด ไม่ทักเลยคับป๋ม

22. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    200

190 ที่5250 rpm
    200 ที่5500 rpm ครับ

23. combo

75
    0
    0
    ว้าว รถแรง งั้นเครื่องผมก็ชักไปแล้วน่ะสิครับ อืมๆๆๆ ขอบคุณนะคร๊าบ ที่บอกรอบน่ะ เพราะอยากรู้ว่าสภาพเครื่องน่ะเป็นยังไงบ้างแล้วน่ะครับ อืมๆๆๆ

24. น้องปุ๋ม

367
    0
    0
    เครื่องปกติคับผมว่า รอบอยู่ที่ปะมานนั้น

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้