คอไอดีd16y

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย duskdevil, 11 ตุลาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. duskdevil

duskdevil New Member Member

78
    4
    0
    สอบถามพี่ๆหน่อยคับ พอดีเห็น d15b บางตัวใส่คอไอดี d16 มันดีกว่ารึปล่าวคับ แล้วต้องแปลงอะไร

ไหมหรือใส่ได้เลย ต้องเอาลิ้นd16มาด้วยไหมคับ

2. duskdevil

78
    4
    0
  3. duskdevil

78
    4
    0
    รอกูรูคับ - -

4. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    เดี่ยวผมถามกูรูไห้ครับแล้วผมค่อยมาตอบครับไม่นานเกินรอคับยินดีได้รู้จักครับ

5. acer3608

acer3608 New Member Member

88
    4
    0
    รถผมได้มาเครื่อง d15b ก็เป็นคอ d16y8 ครับ แต่เคสผมเค้ายำรวมมาให้ก่อนที่ผมจะซื้อคันนี้มาครับ เท่าที่ใช้มาปีนึงก็ไม่เห็นความแรงอะไรนะครับต้นก็ต้องรอนิดนึงกว่าจะมา นอกนั้นมีใครมีข้อสังเกตุเพิ่มเติมได้นะครับ

6. PK.K

PK.K New Member Member

492
    13
    0
    น่าจะไม่มีอะไรเปลกไปกว่า แต่ของเดิมอาจะเสีย แล้วของD16Y หาง่ายกว่าและใส่กันได้มั้งครับ (ผิดถูกขออภัย)

7. gotokuji

gotokuji New Member Member

45
    0
    0
    รุ่นพี่ผมเค้าใส่อยู่ครับ d16y8 คอไอดี d15b เค้าว่าอัตราเร่งมันมาเร็วขึ้น มันรีดอากาศได้ดีกว่าครับ แต่เค้าว่ามันก็ไม่ต่างจากของเดิมมากเท่าไหร่ครับ เห็นได้ไม่ชัดเจนครับ

8. duskdevil

78
    4
    0
    ขอบคุณทุกท่านคับ แล้วมันดีกว่ากันไหม แล้วอะไหนมันดีกว่ากันคับ

9. นายอ้น ตาโต

นายอ้น ตาโต New Member Member

311
    47
    0
    รอฟังด้วยครับ

10. joke-ek nakhonsi

joke-ek nakhonsi New Member Member

2,604
    3
    0
    ไปถามกูรูมาแล้วได้เรื้องมาว่าไส่ได้แต่มันจะมีปัญหาเรื้องรอบเดินเบาคับส่วนมาก city zc เข้าจะทำกันมากกว่าคับ ส่วนตัวผมคิดว่าน่าจะทำ d16y ไส้คอd15b ดีกว่าคับรีดอากาสได้ดีกว่า (ผิดถูกยังไงก้อขออภัยด้วยนะครับ)

11. TAK_96

TAK_96 New Member Member

116
    1
    0
    เก็บความรู้

12. duskdevil

78
    4
    0
    ของ d15b น่าจะดีกว่าใช่ไหมคับ

13. joke-ek nakhonsi

2,604
    3
    0
    ใช่แลัวคับ ผมได้ทำเครื่องตัวเก่าแล้วคับก้อใช้ได้แรงดีแต่ตอนนี้เป็น b18c แล้วคร๊าบบบบบบบบบ อยากเล่นแคมคู่ดูบางยินดีได้รู้จักคับ

14. duskdevil

78
    4
    0
    123

ขอบคุณมากเลยคับ ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันคับ:):)

15. ZAMZAM1

ZAMZAM1 Well-Known Member Member

1,676
    42
    48
    เข้ามาเก็บความรู้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้