ขอคำแนะนำเรื่องท่อพักปลาย

การสนทนาใน 'EK Group' เริ่มโดย sdee, 26 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. sdee

sdee New Member Member

56
    3
    0
    พอดีของเดิมผุแล้วครับ อยากถามว่า ท่อ Mugen silencer (ก็อป) เป็นยังไงบ้างครับ เสียงดังหรือป่าว แต่ใจผมต้องการเงียบเหมือนของเดิมครับ ไม่ทราบว่าพี่ช่วยแนะนำหน่อยครับหรือมีข้อแนะนำอย่างอื่นก็ได้ครับ รถเกียร์ Auto ครับ(ราคาประมาณ 5,000 บาท อ้างอิงจาก เฉลิมเฮดเดอร์ครับ)

2. sdee

56
    3
    0
    หรือว่าพี่ๆๆ ใช้กันของแท้หรือครับ ถ้าเป็นของแท้มีใครฝากขายบ้างครับ ขายเท่าไรครับ

3. Tonkun

Tonkun New Member Member

227
    5
    0
    ตอนนี้ผมก็ใช้ ท่อตัวนี้อยู่ครับ
    ของก๊อป ซื้อมาราคาประมาณ 2500 บาท
    แล้วไปหาร้านท่อ ติดตั้งให้ ... ค่าติดตั้ง 100 บาท

ส่วนเรื่องเสียง ...
    เวลาความเร็วต่ำๆ รอบต่ำๆ เสียงจะไม่ดังมาก ใกล้เคียงท่อเดิมๆ
    แต่เวลาอัดรอบสูงๆ จะได้เสียงที่ ทุ้มๆ นุ่มๆ ไม่ดังจนเกินไป

โดยส่วนตัว ผมชอบมั๊กมากก เลยครับ

แต่ตอนนี้ ใช้มาได้ประมาณ 1 ปี
    ไส้ในแตกซะแล้วครับ ... เสียงดังกรุ๊งกริ๊งๆ
    เหมือนมีก้อนหินก้อนกรวด อยู่ในท่อ

เก็บตังค์ซื้อของแท้ มือสอง ดีกว่าครับ ใช้กันไปยาวๆ ... ฟันเฟิร์ม

:D

4. BoBo_EK

BoBo_EK New Member Member

2,491
    146
    0
    ใช้เป็นของเเท้มือสองดีกว่าครับ

5. sdee

56
    3
    0
    ครับ ขอบคุณมากงครับ งั้นตั้งหน้าตั้งตาหาของมือสองครับ

6. ของแท้เลย เก่าแต่ดี มือสองแหละคับ

7. M_kun

M_kun New Member Member

47
    0
    0
    มีวีธีดูยังไงเหรอครับบ ท่อมือสอง

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้