เปลี่ยนสายยางหม้อน้ำราคาเท่าไรครับเปลี่ยนทั้งระบบเลย

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย veearee, 29 ธันวาคม 2011

< Previous Thread | Next Thread >
  1. veearee

veearee Guest

0
    0
    0
    พอดีเพิ่งซื้อb14ครับท่อยางมันเก่าๆงัยไม่รู้ มันสายยางเยอะมากเลย ครับ

2. xxart

xxart New Member Member

3,202
    193
    0
    เข้าใจว่าน่าจะ 6 หรือ 7 เส้น

เคยถามศูนย์ ก็เกือบหมื่น

ถ้าอู่ทั่วไปน่าจะไม่เกิน 3 พัน :)

3. Oat40

Oat40 Active Member Moderator

5,652
    7
    38
    แล้วถ้าเป็นของท่อซิ่งสีฟ้าๆละครับ เช่น พวก Samco หาซื้อตรงรุ่นได้ที่ไหนบ้างล่ะเฮีย

4. 1ST

1ST New Member Racer

5,672
    583
    0
    ดูจากเส้นหลักๆ ที่ ท่อเข้าและออกเครื่องครับ

เเล้วมันมี ท่อน้ำไปแอร์โฟล์ ท่อน้ำไปฮัตเตอร์ อีก

ถ้าสภาพไม่ดีมาก ก็เปลี่ยนแค่ สองเส้น เข้าออกเครื่องก่อน เส้นอื่นๆ

มันจะแรงดันไม่สูงมาก อย่างน้อยก็แค่ซึมๆ ถ้าเช็คระดับน้ำหล่อเย็นเป็นประจำ

เเล้วมันหายไป ผิดปกติ ก็ไปเล็งไอ้เส้นที่เหลือที่ว่ามาน่ะครับ

5. shed705

shed705 Guest

0
    0
    0
    สวัสดีปีใหม่ครับ
    เรื่องท่อยางก็อย่างที่เพื่อนๆว่าไว้ครับแต่อยากแนะนำเพิ่มเติมที่ท่อยางหลังเครื่องจากปั๊มน้ำไปเลี้ยงพวกฝาสูบหรืออะไรไม่ค่อยรู้ขออณุญาตเดาครับ มันจะอยู่ในที่ลึกลับพอสมควรต้องมุดเข้าไปดูอยู่บริเวณเหนือกรองน้ำมันเครื่อง ไกล้ๆกับสวิทช์แรงดันน้ำมันเครื่องถอดประกอบยุ่งยากมากเพราะพื้นที่คับแคบหากไม่ระมัดระวังอาจมีเจ็บมือเจ็บนิ้ว ของผมเคยเป็น แรกๆก็ซึมหยดมาเล็กน้อย ก็คอยสังเกตุหาอยู่นานก็มองไม่ออกว่ามาจากตรงใหน? จนอาการมากขึ้นไหลหยดตลอดเวลา(ตอนเครื่องร้อน) ตัดสินใจเสี่ยงมุดเข้าไปดูจึงได้รู้ ว่าเป็นที่ตรงไหน ก็ลองพยายามจะเปลี่ยนเอง แต่ก็หมดปัญญา ทำงานยากจริงๆครับ ต้องถึงมือช่างที่เครื่องมือครบจึงถอดออกมาได้ แต่ช่างก็ต้องเสียงานไปหลายวันเพราะตอนออกแรงดึงท่อยางออกมาเพราะเข็มขัดรัดท่อมีสนิมหัวน็อตจับแน่น พอหลุดออกมามือไปโดนเข็มขัดตัวล่างบาดเหวอะหวะ หวาดเสียวครับ
    ขอบคุณครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้