อุบัติเหตุคลอง 5 สดๆ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย Diesel Society, 23 พฤศจิกายน 2008

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    เมื่อสักครู่ เวลาประมาณ 4 ทุ่มเศษๆ เกิดเหตุการณ์ไม่คาดฝันขึ้น
    เมื่อ Cef ทีมงานหมอเส็ง หลุด แทร็คออกจากสนาม ทำให้เกิดอุบัติเหตุ
    มีผู้เสียชีวิตเบื้องต้น 6 คน เป็นผู้ชายทั้งหมด บาดเจ็บไม่ต่ำกว่า 20 คน
    ผู้บาดเจ็บอยู่ รพ.ธรรมศาสตร์ รังสิต ตอนนี้ยังมะผู้เสียชีวิตจากผู้บาดเจ็บ
    เรื่อยๆครับ ยังไงเดี๋ยวผมรายงานอีกที

รถผู้ที่เสียหาย

1.Viso ชม 9281
    2.Vigo ตร 1211
    3.ไมตี้ บง 3187
    4.City ชล 9281
    5.D-max มค 7888
    6.Cefiro ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน
    7.Nissan ไม่ทราบรุ่น ไม่ติดแผ่นป้ายทะเบียน

2. Diesel Society

Diesel Society New Member Member

1,261
    2
    0
    ตายเพิ่มเป็น 8 รายแล้วครับ ผู้เสียชีวิตตอนนี้

3. yokkung

yokkung New Member Member

271
    5
    0
    ตื่นเต้นมากคับ ผมเพิ่งกลับมาตะกี้เอง
    น่ากลัวมากเลย...
    รถหมอเส็งหงายแบบหัวทิ่มเลยอ่ะ ผู้เสียชีวิตนอนกันเกลื่อนเลยอ่ะ...ไม่กล้าถ่ายรูปมาคับ กลัวง่ะ
    เป็นเหตุการณ์ที่หน้าเศร้ามาก...ไว้เป็นอุทาหรนะคับ เวลาดูรถพยายามอย่าไปดูปลายแทร็กนะคับ

4. Diesel Society

1,261
    2
    0
    เบื้องต้นเสียชีวิตเพิ่มที่ รพ.ธัญญะ อีก 1 ราย

สาเหตุยังมะทราบในขณะนี้ ยังไงก็รอฟังข่าวพรุ่งนี้แล้วกันนะครับ

5. D-MAX บ้านช่าง

D-MAX บ้านช่าง New Member Member

143
    1
    0
    เสียใจด้วยคับ

6. TANdragon

TANdragon New Member Member

142
    0
    0
    เสียใจด้วยครับ

7. ภังคี

ภังคี New Member Member

17
    0
    0
  8. เสียใจจริงๆครับ

9. satan H22a

satan H22a New Member Member

0
    0
    0
    เสียใจจิงๆไม่น่าเกิดขึ้นที่สนามเลย

10. ASFasT_AS

ASFasT_AS New Member VIP

555
    18
    0
    เพิ่งดูข่าว ตกใจมาก เสียใจด้วยจริงๆกับทุกครอบครัวที่สูญเสียครับ
    รอฟังข่าวความคืบหน้า
    ชอบแข่ง ชอบดู เข้าใจความรู้สึกทุกคนครับ ไม่โทษใครครับ อุบัติเหตุ

11. konglim38

konglim38 New Member Member

1,993
    13
    0
    เสียใจด้วยคับ

12. nOxIeS

nOxIeS Active Member Moderator Privilege

650
    31
    28
    R.I.P

ขอแสดงความเสียใจกับญาติและครอบครัวของผู้เสียชีวิตด้วยครับ

13. puy-eg

puy-eg New Member Member

9
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจ ครับ เป็นเรื่องที่น่าเกิดขึ้นเลย ครับ

14. R.I.P.

ขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตและครอบครัวนะคะ

ส่วนผู้ที่บาดเจ็บก้ขอให้หายไวๆนะคะ

15. Diesel Society

1,261
    2
    0
    รูปผมมีนะ แต่ลงมะเป้น รอคนอื่นมาลงละกานนะครับ

หัวทิ่มจิงๆ ควันกลบรถเลย

ขอแสดงความเสียใจด้วยจริงๆครับ ไม่มีใครอยากให้เกิด

16. ทราบข่าว มาว่า ผู้เสียชีวิตส่วนใหญ่ เปนชาวกระบะด้วยคับ ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ

17. YAI 007

YAI 007 Member Member

292
    0
    16
    ขอแสดงความเสียใจกับญาติผู้เสียชีวิตด้วยครับ และ ขอให้คนเจ็บหายเร็วๆน่ะครับ

18. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0

19. glock1922

glock1922 New Member Member

13
    0
    0
    เสียใจด้วยครับ :sad:

20. raikkonen

raikkonen New Member Member

154
    2
    0
    เสียใจกับผู้สูญเสียในเหตุการณ์ครั้งนี้ด้วยครับ ล่าสุดน้องโทรมาเล่าบอกว่า ตายคาที่ 6 แล้วไปตายโรงพยาบาลอีก 6 รวมเป็น 12 ท่าน

21. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    ได้ข่าวมาว่าขนาดเค๊ามีอุบัติเหตุ คนเก็บค่าผ่านประตู
    แมร่งยังเก็บตังค์อยู่เลย

22. nonkubpom

nonkubpom New Member Member

48
    1
    0
    เสียใจด้วยครับ เห็นภาพแล้ว น่ากลัวมากครับ

23. ta tui..!

ta tui..! New Member Member

22
    0
    0
    เสียใจกับครอบครัวที่สูญเสียด้วยครับ

24. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    เช่นกันครับ

25. WuT_Van

WuT_Van New Member Member

247
    0
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

26. BOY EG_Ferio

BOY EG_Ferio New Member Member

11
    0
    0
    เสียใจด้วยเช่นกันครับ

27. aod.eg

aod.eg New Member Member

87
    6
    0

28. * B | i n l< l< _

* B | i n l< l< _ New Member Member

230
    1
    0
    เสียใจด้วยเช่นกันนะคับ....

29. na046

na046 Member Member

983
    7
    18
    ขอแสดงความเสียใจด้วยนะครับผม ไม่มีอะไรปลอดภัย อย่างแท้จริงนะครับ สติ การระวังตัวเอง และระวัง ผู้อื่น สำคัญมาก ๆ กับทุก ๆ เรื่อง นะครับ

พอดีได่เข้าไปดู รูปในเรสซิ่ง ฟอรั่ม เห็นมี กระบะ อยู่ 2 -3 คับ จาก อู่ หนุ่ม เซอวิส ชลอดีเซล ไม่รู้ว่าเป็นเพื่อน ๆ เราทาง ฝั่งธน ธนบุรีทรัค บ้าง หรือป่าว นะครับ

ยังไง ขับรถกันระวัง ๆ หน่อยนะ ขนาดในแทรค ยัง ขนาดนี้เลย ครับ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 23 พฤศจิกายน 2008
  30. Hally_YoKuBo FuGo

Hally_YoKuBo FuGo New Member Privilege

4,243
    59
    0
    ขอแสดงความเสียใจด้วยคับ มันเป็นเรื่องที่ไม่คาดฝันคับ แต่ยังงัยดูรถก้อระวังๆหน่อยนะคับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้