ใส่ออฟเซ็ต +45 จะติดซุ้มในมั๊ยครับ

การสนทนาใน 'EG 3D Club' เริ่มโดย peep, 31 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. peep

peep Member Member

190
    2
    18
    ถ้าผมใส่ล้อ ออฟเซ็ต +45 จะติดซุ้มในมั๊ยครับ
    ต้องรอง spacer มั๊ย
    แล้วล้อมันจะหุบเข้าไปในซุ้มมากมั๊ยครับ

ใครมีรูป 3d ใส่ล้อ +38 กับ +45 ช่วยโพสให้ดูหน่อยครับ
    ขอบคุณครับผม :)

2. Tee3D-Standard

Tee3D-Standard New Member Member

340
    5
    0
    หน้ากว้างเท่าไหร่ครับ ถ้า 6.5 ไม่โดนแน่ แต่ถ้า 7.0 น่าจะมีนิดๆ ตอนช่วงเลี้ยวลงทางลาดแรงๆ ลงสะพานแรงๆ แต่โดนซุ้มนอกอ่า...

ผมใส่ Buddy Club P1 ก้านตรง ยาง 195/55/15 น๊ะ ใส่ปรับเกลียว โหลดพอดีซุ้มครับ

3. peep

peep Member Member

190
    2
    18

ผมสงสัย ถ้าใส่ 6.5 ออฟ +45 มันจะหุบเยอะมั๊ย แล้วมันจะติดซุ้มใน-นอก มั๊ยอ่ะครับ
    ส่วน P1 กว้าง 7 นิ้ว ผมก็สนใจเหมือนกัน +38 +45 ไม่รู้ใส่แล้วเป็นยังงัยบ้าง :confused:

4. MasTer Of JOLT SPORT.

MasTer Of JOLT SPORT. New Member Member

1,640
    38
    0
    +45ไม่ติดครับ ล้อจะมองแล้วหุบเข้าด้านในหน่อย
    ถ้าอยากให้มันออกมาก็รองแผ่นอลูมิเนียม spacer ได้ครับ
    แต่ถ้ารองหนาเกิน 5 มิล ต้องดูเกลียวน็อตด้วยนะครับว่าเหลือให้ขันเกลียวได้เพียงพอไหม
    ถ้าไม่พอก็สามารถเปลี่ยนน็อตได้ครับ

5. Tee3D-Standard

Tee3D-Standard New Member Member

340
    5
    0
    ผมว่าหุบหน่อยก็ดีครับสำหรับล้อหน้า... จะได้โหลดหน้าลง แบบอมนิดๆ สวยดี... แล้วด้านหลังก็รอง spacer ซักหน่อย ให้หลังเต็มๆ .... สูตรนี้ผมว่าสวยน๊ะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้