สอบถามวิธีแกะวิทยุ ROVER หน่อยสิครับ

การสนทนาใน 'Rover Club' เริ่มโดย M3151, 25 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. M3151

M3151 Guest

0
    0
    0
    พอดีว่า วิทยุผมไม่ดังบ้างไม่ดังบ้าง ทางฝั่งขวา ทั้งหน้าและหลัง
    อยากแกะออกมาดูว่าสาย ข้างในมันแน่นหรือเปล่า
    ถอดออกมาได้แต่ หน้ากากอ่ะครับ แต่ดึงตัวเครื่องไม่ออก
    มันมีตัวล็อกอะไรหรือเปล่าครับผม
    เป็นตัว Pioneer ที่ติดรถมาอ่ะคับ
    ROVER 623 ครับผม

2. TG Rover

TG Rover New Member Moderator

936
    2
    0
    ไฟโอเนียไม่ทราบแต่ว่าปกติก็ไม่น่าจะมีล๊อกอะไรมากมายนะครับ

ลองถอดกรอบข้างๆออกมาก่อน แล้วง้างตัวล๊อกด้านข้างแล้วดึงวิทยุออกมาตรงๆ

ลองดูครับ

สงสารกระทู้ที่ไม่มีคนตอบจัง เลยช่วยตอบครับ

3. โย่ง199

โย่ง199 Guest

0
    0
    0
    วิธีถอดวิทยุ

หลังจากถอดหน้าปัทม์วิทยุออกมาแล้ว ที่ตัวเครื่องจะสังเกตเห็นที่มุม 4 ด้านจะมีช่องสี่เหลี่ยมบาง ๆ
    กว้างไม่เกิน 1 ซม. ให้เอาเหล็กบาง ๆ เช่นที่ตะไบเล็บ แยงลงไปเพื่อปลดล็อคตัวเครื่องกับซอง ก่อน
    แล้วจึงจะดึงออกมาได้ครับ

4. nice827

nice827 New Member Member

382
    0
    0
    เหมือนรถผมเลย อิอิ 827 ก็เป็น กระแทกดับๆ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้