เปลี่ยนแหวน ลูกสูบ NV 95

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย klairung, 4 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. klairung

klairung New Member Member

6
    0
    0
    อยากขอคำแนะนำหน่อยครับ ว่าค่าเสียหายประมาณเท่าไหร่ ร้านไหนดีครับ ผมอยู่บางบ่อ เพราะตอนนี้ รถผมซดน้ำมันเครื่องมากมาย ควันเยอะ อายครับ ขอบคุณครับ:cry:

2. didomon

didomon New Member Member

2,380
    2
    0
  3. ออด

ออด New Member Member

14
    0
    0
    คนบางบ่อเหมือนกันโทรมาหาผมนะ จะบอกร้านและบอกแผนที่ไปเอาอะไหล่
    ถูกๆให้ 0896786889

4. pop-ja

pop-ja New Member VIP

2,068
    235
    0
    ผมว่าเพิ่มงบขึ้นอีกหมื่นหน่อยๆๆ ได้เครื่องใหม่เลยนะครับหัวฉีดใช้ยาวๆๆเลย

5. nv1020

nv1020 Well-Known Member Member

3,195
    302
    83
    ลงเครื่องใหม่เลย....ใช้ยาวๆ..ไม่ต้องซ่อมอีก
    ซ่อมไม่จบงบมันจะบานปลายเอาเหมือนผม:D:D

6. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    สูบ-แหวน ใช้sizeอะไร เหรอคับ แล้วราคาประมาณเท่าไหร่ บวกปะเก็นอีกชุด ต้องตีปลอกใหม่หรือเปล่า
    แบบนี้ใช่มั๊ยเอ่ย ใครรู้ช่วยบอกทีเด้อ

7. pop-ja

2,068
    235
    0
    :D:D...... หลายเด้อ อิอิ

สูบแหวนน่าจะมีอย่างน้อยๆๆ6000 กว่าๆๆๆ:eek:

ประเก็นน่าจะมี 3000 กว่าๆๆๆๆ:eek:

ค่าแรงน่าจะมี2000 กว่าๆๆ:eek:

ค่าแวดน้ำยาแอร์3-5 ร้อยบาท(ถ้าต้องเปลี่ยนสายหรือว่าเปือยก็เปลี่ยนเลย ก็ต้องเพิ่มอีก)

ค่ายางแท่นเครืองเชียงกง ราคาที่ผมเคยซื้อก็ตัวละ 400 (ถ้าดูแล้วมันไม่ไหวก็ต้องเปลี่ยน ไม่งันเสียค่าแรงสองรอบ)

น่าจะมีไหลปลายนะพี่อ็อด:D:D

ปล.อันนี้เท่าที่ผมเห็นนะครับ อยากให้ จขกท เอาไว้ดูเพราะใจจริงอยากให้ยกเครื่องใหม่มากกว่า งบไม่เยอะก็มอง Ga15 ก็ได้:cool: แต่ถ้าจะทำเครื่องเดิมโดนการเปลี่ยนฝาข้อที่สำคัญต้องขยายไซด์หรือป่าว ถ้าต้องขยายไซด์โรงกลึงฝีมิอขนาดไหนเวลากลึงไปจะเกิดความร้อนสะสมในกระบอกสูบทำให้เกิดการขยายตัวในช่วงเวลาที่กลึง ส่งผลคือเมื่ออุณหภูมิในเวลาเย็นขึ้นมันก็จะหดตัวทำให้เกิดปัญหาช่วงกลางกระบอกสูบเล็กกว่าที่จะเป็นอาจจะมองด้วยตาเปล่าไม่เห็นแต่ใช้งานไปเจอแน่ๆๆ ไลน์เนอร์จะมีปัญหากลึงไม่ดีเทคนิคไม่ได้ใช่ไปเจอคำว่าสูบเอียง:eek: โอโห้ปัญหาเยอะครับ(มันไม่เหมื่อนไปควานเสื้อมอไซด์นะ) ถ้าคนรู้จักผมจริงๆจะรู้ว่าตั้งแต่ผมเล่น nv มาจะรู้เลยว่ารถผมไม่เคยยุ่งกับท่อนล่างส่วนท่อนบนไม่จำเป็นไม่อยากไปยุ่งเลยเพราะถ้าไปยุ่งแล้วบอกตามตรงเงินไม่ถึงมีอ้วกครับเพราะว่าเวลาโรงกลึงทำงานมาผิดพลาดเค้าไม่ได้หาท่อนล่างหรือท่อนบนใหม่เชียงกงให้เรานะครับเค้าอย่างเก่งเค้าจะแก้งานจากอันที่เค้าผิดพลาด(เพราะผมไม่เคยเห็นโรงกลึงที่เค้ารับผิดชอบขนาดที่เปลี่ยนใหม่ให้ครับ) ส่วนตัวผมนิยมคำว่า " ทำวิ่งได้ กับทำแล้ววิ่งดี "มันต่างกันเยอะครับ ไม่ต้องเชื่อผมแค่แวะมาบ่นตอนเช้าแค่นั้นพอดีปวดท้องมาเข้าห้องน้ำเห็นกระทู้เลยมาบอกนิดหน่อย ถ้าเป็นเครื่อง SR 20 ความรู้อาจไม่มากเพราะเล่นมาแค่สองปีแต่ถ้า GA ผมว่าก็พอได้เพราะว่า "ผมเจ็บมาเยอะ อิอิ " ทิดสะดงทิดสะดีก็พอมีแต่เวลาทำไปแล้วจะดีไหมเนี้ยต้องถามคนที่แนะนำเราว่าคุณได้เคยทำไหมแล้วทำจบไหม แต่ถ้าคนที่แนะนำเค้าบอกว่าไม่เคยทำฟังเค้ามา งั้นคุณเชื่อผมเถอะทำตามที่ผมบอกเจ็บตัวขึ้นอีกนิดใช้ได้ยาวๆๆ ดีกว่าเจ็บตัวไปเรื่อยๆๆทำรถแล้วจ่ายเงินบ่อยๆๆมันจะท้อครับ:D:D เพราะเมื่อก่อนมีอาการนี้ครับแต่ตอนนี้ก็ไม่ท้อ(กำลังกัดฟันอยู่)ผมคิดขำขำว่าอีแดงเป็นลูกเหมื่อนส่งเรียนปริญญาตรีตอนนี้มันจบตรีละกำลังส่งมันเรียนโทอยู่เลยต้องใช่เงินเยอะอยู่ถ้าจบสเต็ปนี้ไม่ทำต่อละหมดตูด(เป็นวิธีปลอบใจตัวเองที่ดีใครเอาไปลองดูได้) เพราะครั้งนี้หลายแสนละ(แสนสาหัสหรือป่าว):p:D แค่แลกกับคำว่าต้องการเห็นเลข 13 วิ :cry::cry::cry::cry::D

8. didomon

2,380
    2
    0

สุดยอดเลยพี่
    :D :D :D

9. :p:p:p โห....พี่สมจิตร..มาเองเลย...อิ..อิ.. :p:p:p

10. apichan

apichan New Member Member

405
    4
    0

ถามเพิ่มเกี่ยวกับการทำเครื่อง ga หน่อยครับ สเตปต้นๆผมทำไปแล้วเลยอยากลองทำฝาบ้าง ถ้าขัดพอร์ตอย่างเดียวไม่ขยาย สิ่งที่ได้จะคุ้มกับค่าทำหรือเปล่าครับ แล้วเคยพ่วงพวกกล่องฟ้าหรือเปล่าครับ เห็นผลมากน้อยขนาดไหน

11. klairung

klairung New Member Member

6
    0
    0
    ขอบคุณทุกคำตอบครับ ตอนนี้สนใจวางเครื่องครับ ไม่ทราบว่าถ้าเป็น GA 16 หรือถ้าเป็น SR จะงบประมาณเท่าไหร่ครับ แนะนำร้านที่ไว้ใจได้หน่อยก็จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ. เพราะผมเห็นเพื่อนผมไปวางเครื่องมาแล้ว มันไม่จบน่ะครับ.

12. pop-ja

2,068
    235
    0
    ถ้าทำท่อนบนดีขึ้นครับในอัตตราเร่งครับ แต่ถ้ากล่องฟ้าผมเกรงมามันจะเสียเงินมากเกินไปนะครับไหนจะค่าวายค่าจูน ตาเล็กคนเลี้ยงแมวเคยใส่มาแล้วไม่มีผลมากมายครับไม่คุ้มกับการลงทุนครับ:D ลองถามหลายๆๆคนดูก่อนนะครับ

13. :D งั้นขอถามนิดนึงนะครับ ถ้าอยากให้พุ่งจิ๊ดจ๊าดกว่าเดิมเล็กน้อย..ต้องทำอะไรบ้างประมาณเท่าไร.ผลดีผลเสียมีมากขนาดไหนครับ...รบกวนหน่อยครับ :D

14. sayon

sayon Member Member

607
    11
    18
    มาเก็บข้อมูล..อิอิ

15. pop-ja

2,068
    235
    0
    ท่อตั้งแต่เฮดยันปลายครับ ชุดหนึ่งน่าจะแจ่มครับ :D

16. didomon

2,380
    2
    0
    มีสูตรของเกียร์ออโต้ไหมครับพี่ PoP

:D :D :D

17. กำเสี่ย....กำเสี่ย...หลาย..หลาย....ครับ

18. pop-ja

2,068
    235
    0
    ไม่มีครับ ผมไม่เคยเล่น ออโต้อะครับถ้ากระปุกก็พอได้อยู่:D

19. pop-ja

2,068
    235
    0
    ga ก็พอครับไม่ต้อง sr หรอ เครื่องสวยๆๆไม่น่าเกิน 25000 ค่าวางค่าวายไม่น่าจะเกิน 6000 ค่าอื่นๆๆอีกไม่น่าเกิน 5000 บาทครับใช้ได้ยาวๆๆๆๆๆๆๆมากเลยครับ ราคาเครื่องต้องเช็กนะครับอันนี้เมื่อ 3 ปีที่แล้ว:eek:

20. [ Da Vinci Code ]

[ Da Vinci Code ] New Member Member

685
    63
    0
    ลองโทรตามลายเซ็นผมดูครับ ขอสายพี่ณตครับ

เคยไปรื้อไปประกอบใหม่กับพี่เขามา งานดี คิวเป็นคิวคับ ทำทีละคัน รับผิดชอบผลงานดีครับ

มีโรงกลึงไว้ใจได้ due กับอู่อยู่ครับ ไว้เป็นทางเลือกนะครับ

ถ้าจะหาแหวนใหม่ชาร์ฟใหม่ก็บอกได้นะครับ เบิกมาใหม่ไม่ได้ใช้ ลดให้เท่าตัวเลยครับ

21. green nv #032

green nv #032 New Member VIP

2,789
    89
    0
    เปิดท่อนบนเช็คลูกแล้ว ใช่รึเปล่าครับ หรือว่าช่างบอกมา ว่าเครื่องน่าจะหลวม

น้ำมันเครื่องไม่รั่วไม่ซึม
    ปลอกยางใต้ฝาครอบวาวล์ที่กั้นน้ำมันเครื่องไม่ให้เข้าไปในหัวเทียนปกติดีใช่รึเปล่าครับ

เครื่องคาร์บูอึดได้ใจ ไม่จุกจิก เสียอย่างเดียวเรื่องซดน้ำมันเนี่ยละ...:D

ถ้าตัดสินใจวางเครื่องใหม่ ก็ขอให้ได้เครื่องที่สมบูรณ์ๆ ใช้กันยาวๆนะครับ...:D

22. singcoohteam

singcoohteam New Member Member

5,303
    108
    0
    ชัดแจ้งแจ๋มแล้วคับพี่ป๊อบคับ
    ถ้ามีโอกาศจะเลี้ยงหมึกย่างตัวละกัน555

23. pop-ja

2,068
    235
    0
    ไม่เกิน 20 วันไปหาพี่อ๊อดแน่ๆๆ ไม่ต้องกลัวผมจะเอาหมึกพี่อ๊อดไปนั้งกินที่ กาแลคซี่:D

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้