TFR อยาก เซทโบ

การสนทนาใน 'MiNi Truck Club' เริ่มโดย Lบื่O, 16 สิงหาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. Lบื่O

Lบื่O Guest

0
    0
    0
    คือรถผมบรรทุกหนักมันไม่ค่อยวิ่ง เลยอยากทำให้มันวิ่งอะครับ

ขอเปนเทอร์โบลูกเล็กๆใช้งาน

ขอราคาอุปกรณ์ต่างๆด้วยนะครับ

ขอบคุณครับ

2. น้าเอ๋...@MTC

น้าเอ๋...@MTC New Member VIP

3,988
    6
    0
    คับผม ตามที่ต้องการ
    1. โบ 1 ลูก ถ้าลูกเล็กๆ ค่าตัวก็จะอยู่ประมาณ 5000 บาทคับ เช่น พวก 05 หรือ 7m
    2. ค่าเขาก็ 2500 บาท
    3. เวสเกตแยก ประมาณ 2500 บาท
    4. ค่าอินเตอร์ ลูกล่ะ4-5 พันคับ
    5.เดินท่ออินเตอร์ ก็ 6 พัน
    6.ทำปั้ม พร้อม ฝาปั้มเทอร์โบ ก็ 4-5 พันัคบ
    7.หัวฉีด แล้วแต่ว่าจะเปลี่ยนหรือเปล่า ก็จะอยู่ประมาณ 4-5 พัน
    เมื่อได้ตามนี้แล้ว ต่อมาก็จะเริ่มเข้า วงจรอุบาทครับ
    1. คลัทจะเริ่มลื่น ต้องทำคลัทอีก
    2. เกียร์จะเริ่มสั้น เพราะรอบมันหมดเร็ว
    และ ฯ อิอิ
    ต้องลองศึกษาดูนะคับ ว่าเราจะทำไปเพื่ออะไร ถ้าเกิดเราจะทำไปเพื่อใช้งานจิงๆ ผมว่าแค่ทำปั้มก็พอแล้วคับ เพราะ รถN/A เดี๋ยวนี้ก็วิ่งดีจน ดีเซลโบเล็กๆเสียวได้เหมือนกันคับ

3. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    หรือจะอีกทางนึง ลองหาชุดเทอร์โบเดิมของอีซูซุเครื่อง 2800 นอก มาใส่ แล้วทำปั้มเพิ่มก็ใช้งานได้นะคับ

4. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ตามนั้นเลยครับ..........

5. TA_BIRD

TA_BIRD New Member VIP

111
    2
    0
    NON TURBO สายไหม ซอย 3
    รับติดตั้งเทอร์โบทุกรุ่น และเดินท่อแบบดัดทราย ทุกรุ่น ตามสั่ง
    และรับทำอินเตอร์ตามสั่งได้ทุกแบบ
    http://racingweb.net/forums/showthread.php?t=656384

โทรมาปรึกษาได้นะครับ ทุกสเต็ป

6. pandabank

pandabank New Member VIP

2,427
    4
    0
    ตามที่พี่เอ๋ว่าเลยครับ

ทำมากๆเข้าเดี๋ยวก็จะเข้าวงจรอุบาทครับ.....อิอิ.....

7. ตามนั้นเลยคับ

8. B2_is_korat

B2_is_korat Member Member

149
    0
    16
    มาเก็บความรู้เพื่ออนาคตของเรา อิอิ

9. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    น้าเอ๋อธิบายถูกใจครับ

10. game_racing

game_racing New Member Member

629
    0
    0
    น้าเอ๋ครับA/R58ที่ใส่อยู่มันใหญ่มากป่าวครับสำหรับ2500 แล้วHX35ล่ะเปนไงครับ สอบถามหน่อยครับ ขอบคุณครับ

11. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    HX 35 แจ่มกว่าเลยคับ อยากได้เหมือ แต่เสียดาย อันนี้เพิ่งเปลี่ยนมานกัน

12. KiTNa MTC

KiTNa MTC New Member Moderator Privilege

6,996
    10
    0
    เชียร์ Holset ครับผม

13. น้าเอ๋...@MTC

3,988
    6
    0
    +555+ สงสัย เอ มันจะหายเหงาแล้วมั้ง เขย่าต่อเนื่องเลย อิอิ

14. game_racing

629
    0
    0
    พี่เอเค้าคงชอบHOLSETมากเลยนะครับ

15. NONG_SCG

NONG_SCG New Member Member

2,132
    3
    0
    อันนี้มันคุ้นๆ ไม่รู้ว่าสโลแกนใครนะเนี๊ย

16. game_racing

629
    0
    0
    555

17. nismo350

nismo350 New Member Member

5
    0
    0
    ขอราคาเซทโบลูกเล็กๆรวมราคาอื่นๆ ประมาณเท่าไร

ถ้าทำปั้มจะทำยังไง ราคาเท่าๆไร

ถ้าใส่เทอร์โบตัว 2500 หรือ 2800 มันจะวิ่งต่างกันเท่าไร ราคาเซทจะต่างกันไหม

เซทโบแล้วไม่เดิม เฮดเดอร์ ท่อพัก ปลาย ท่อได้ไหม

พอดีงบน้อยอะครับ ต้องการราคาที่ประหยัด

18. KiTNa MTC

6,996
    10
    0
    UPให้ รอฟังผลด้วยคน
    ู^^^^^
    เล่นHolsetเลยครับ........... หงายเงิบ

19. < HANUMARN >

< HANUMARN > New Member Moderator

9,406
    4
    0
  20. charnchai@shop

charnchai@shop New Member Member

113
    1
    0
    ขอคิดกรอนเดี๋ยวมาตอบให้ครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้