ขอคำแนะนำหน่อยคับ วีโก้ใส่กรองอากาศ แบบไหนดี....

การสนทนาใน 'HILUX Club' เริ่มโดย P.K._4AGE, 26 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. P.K._4AGE

P.K._4AGE New Member Member

13
    0
    0
    กำลังจะเปลียน <มันหมดอายุ> ไม่รู้ว่าจะใส่กรองแท้หรือกรองแต่งดี
    ช่วยตัดสินใจหน่อยคับ...

2. Out Off Control

Out Off Control New Member Member

2,322
    26
    0
    ของแท้ดีกว่า...

3. VG<Black>

VG<Black> New Member Member

2,137
    19
    0
    ผมใส่กรองสแตนเลสอ่ะคับ ขี่เกียจเปลี่ยนบ่อยๆ แต่ต้องคอยล้างบ่อยๆหน่อยก็โอเคครับ

4. ^Now_HYBRID^

^Now_HYBRID^ New Member Member

4,656
    2
    0
    ของแท้ดีแล้วคับ...ขยันเป่าหน่อย

5. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    ถ้าอยากถนอมเครื่องก้อต้องของแท้ เดิม ๆ อ่ะคับ
    แต่ถ้าอยากของใส่ของกรองแต่งก้อต้องเป็นพวก
    K & N อ่ะคับ มันจะกรองละเอียดดี

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 08:38:13 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 08:37:58 ----------

ถ้าอยากถนอมเครื่องก้อต้องของแท้ เดิม ๆ อ่ะคับ
    แต่ถ้าอยากของใส่ของกรองแต่งก้อต้องเป็นพวก
    K & N อ่ะคับ มันจะกรองละเอียดดี

6. ชายต้น

ชายต้น New Member Member

3,490
    39
    0
  7. กระบะตูดดำ

กระบะตูดดำ New Member Privilege

3,739
    32
    0
    ตามเค้าว่าแหละคับ

8. JZ_std.

JZ_std. New Member Member

8,075
    74
    0
    เดิมๆๆก็ดีนะครับ

9. tiger บ้านนอก

tiger บ้านนอก New Member Member

7,433
    22
    0
    แล้วแต่การใช้งานคับ

ถ้าเน้นใช้งานไม่ค่อยได้ซิ่งก็ของแท้ดีกว่าคับ...แต่ถ้าชอบซิ่งกรองแต่งคับหายใจคล่องดีแต่ต้องขยันล้างหน่อย

---------- เพิ่มกระทู้เมื่อ 09:28:05 ---------- กระทู้ก่อนหน้านี้ เมื่อ 09:27:50 ----------

แล้วแต่การใช้งานคับ

ถ้าเน้นใช้งานไม่ค่อยได้ซิ่งก็ของแท้ดีกว่าคับ...แต่ถ้าชอบซิ่งกรองแต่งคับหายใจคล่องดีแต่ต้องขยันล้างหน่อย

10. ผมมีแสตนเลสอยู่อันนึง หมดสิทธิใช้แล้ว สนใจแวะมาเอาไปลองได้ อิอิ

11. ManJz

ManJz New Member Member

3,317
    23
    0
    กรองแต่งไม่ได้ช่วยอะไรมาก ถ้าจะเปลี่ยนจริงๆ ต้องชั่งใจเอา กรองเดิมเป่าบ่อยๆ ไม่ต้องกังวลครับ

12. GAUSS

GAUSS Well-Known Member Member

4,354
    50
    48
    ของแท้ครับ ดีต่อเครื่องครับ

13. P.K._4AGE

P.K._4AGE New Member Member

13
    0
    0
    ตามที่พวกพี่ๆ เขาว่าเลยแล้วกัน...
    กรองเดิมแท้โลด ๆ ๆ ๆ

14. tpcc

tpcc New Member Member

895
    13
    0
    แท้แน่นอนกว่าแต่จะแต่งก็ไม่ว่ากัน

15. Mr.Taweesit

Mr.Taweesit New Member Member

3,356
    10
    0
    ถ้ารถเดิม โบเดิม ก็เน้นของแท้ศูนย์ครับ ทนและดีที่สุดครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้