หัวเพลา sunnyครับ??

การสนทนาใน 'Sunny Thailand' เริ่มโดย god army, 31 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    สงสัยครับมันมีกี่เเบบ?? หัวเล็ก หัวใหญ่ มันต่างกันยังไงอ่ะครับ? เพลาขับผมลั่นเเล้วอ่า...:cry::cry:

แก้ไขล่าสุด: 1 สิงหาคม 2009
  2. Denn

Denn Well-Known Member Moderator

9,716
    819
    113
    ยังไง เพลา b14 ga ป่ะ

3. SR-FA-DAM

SR-FA-DAM New Member Member

8,331
    913
    0
    หัวเพลา ของ sunny มันจะมี 2 แบบ ( ทั้งหัวนอก และ หัวใน )

จะมี ของเครื่อง 1500 กับ 1600 ถ้าเป็นเครื่อง 1500 หัวเพลา

นอกจะเล็ก เฟืองที่เข้ากับดุม จะเท่ากันหมด แต่ เฟืองในกระโหลก

เล็ก จะไม่เท่ากับ ตัว 1600 กระโหลก ใหญ่ หัวใน ก้อเช่นกัน

ถ้าเกียรออโต้ หัวเพลา ด้านในจะเล็กกว่า เกียร ธรรมดา แถม สปาย

ที่เข้าไป ก้อสั้น - ยาว ไม่เท่ากันอีก สรุป เอา ของเครื่อง 1500 มาใส่

เครื่อง 1600 ไม่ได้ ทั้งหัวเพลา นอก และใน ครับ :D:D:D:D

4. DARUMASEXY

DARUMASEXY New Member Member

282
    3
    0
    ต้องใช้ของใครของมันใช่ป่าวครับ
    ของผมก็รู้สึกว่าจะมีเสียงดังมาจากช่วงล่างแล้วด้านหน้านะครับ
    มันดังแต็กๆเวลาวิ่งอะครับไม่รู้ว่าเป็นที่อะไรเพลาหรือเปล่าครับน่าเป็นไปได้มั้ย
    หรือลูกปืนล้อ ช่วงนี้ยุ่งๆด้วยไม่มีเวลาเอาเข้าอู่มันพอที่จะเกิดจากสาเหตูไหนได้บ้าง
    ga 16 vtc Auto นะครับลองวิเคราะห์ให้หน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

5. god army

god army Legend (R.I.P.)

3,198
    77
    0
    รถผมออดต้ครับ เครื่อง 1600 ครับผมเท่ากับเปลี่ยนหัวนอกใช่มิครับ?? ขอบคุรมากๆครับ ใจดีจัง ขอให้หล่อๆนะครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้