-= ช่วงนี้เจ้าหน้าที่เขาเอาจริงนะครับ =-

การสนทนาใน 'Racing Forum (Cars Forum)' เริ่มโดย washira, 23 กรกฎาคม 2009

< Previous Thread | Next Thread >
  1. washira

washira New Member VIP

565
    74
    0
    จากโครงการจราจรตาเพชร มีตากล้องนับล้านคอยช่วยถ่ายรูปรถคุณอยู่

ไม่ติดป้ายหลัง

ป้ายทะเบียนปลอม

ใครทำไม่ถูกก็รีบแก้ไขเสียนะครับ ด้วยความปรารถนาดี

ยกตัวอย่างเช่น Supra คันนี้

ตอบคำถาม

ตร.ตอบ

รถคันนี้ใช้ป้าย ปลอมครับ ทะเบียน สจ.89 เป็นทะเบียนของ รถ อัลฟ่า โรมิโอ ครับ รถคันนี้ทำป้ายทะเบียน สจ.89 ขึ้นมาและนำมาติดกับรถคันดังกล่าว ซึ่งเ้ข้าใจว่าเป็นรถที่นำเข้า และไม่มีทะเบียนครับ จะแจ้งให้เจ้าหน้าที่ตำรวจจราจรท้องที่และบนทางด่วน ตรวจตราจับกุมครับ ตอนนี้บนท้องถนนในกรุงเทพฯ มีรถป้ายปลอมจำนวนมาก และจะก่อให้เกิดปัญหาเมื่อก่อเหตุต่างๆขึ้นมา และไม่สามารถตรวจสอบได้ ตอนนี้ได้มีคำสั่งให้เจ้าหน้าที่ตำรวจตรวจตรารถในเรื่องเกี่ยวกับแผ่นป้าย ให้มากยิ่งขึ้นครับ

http://www.trafficpolice.go.th/view_traffic.php?id=6762

โอ๊ค_TENGUNOYU ถูกใจสิ่งนี้
  2. oileve

oileve New Member Member

311
    5
    0
    ขอบคุณครับ

3. โอ๊ค_TENGUNOYU

โอ๊ค_TENGUNOYU New Member VIP

2,185
    64
    0
    นอกจากพี่หรวจแล้ว ตอนนี้ยังมีคนจ้องเล่นงานรถแต่งอีกเพียบเลยเหรอเนี้ยยยย !!!!!!!

เวนกำจริงๆ เห้อออ .......... ทำไมทีโจรผู้ร้าย ยาบ้า ไม่ขยันขันแข็งช่วยกันแบบนี้มั้งฟะ

ลากป้ายแดง ป้ายแฟชั่น ป้ายพับเอียง ป้ายปิดทอง ไม่ติดแผ่นป้าย ป้ายปลอม กรอบใส่ป้าย

ป้ายยาวไม่รอดโดนถ่ายหมด แต่งไฟก็ม่ะรอด แต่งรถก็ม่ะรอด :cry::cry:

ที่ผมสังสัยหนักกว่านั้นก็คงเป็นการถ่ายทะเบียนรถจากด้านหลังมาลง

แล้วก็บอกว่ารถคันนี้ทำผิดกฏจราจรในกรณีต่างๆกัน อย่างนี้มันจะมีการกลั่นแกล้งกันได้รึเปล่าครับ

อย่าง http://www.trafficpolice.go.th/view_traffic.php?id=6677 เป็นต้นอ่ะ

แก้ไขล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 กรกฎาคม 2009
  4. Spicy

Spicy New Member VIP

48
    3
    0

ตามนั้นเลยครับ

5. JoE_Advance

JoE_Advance Member VIP

264
    5
    18
    ดีนะที่ขับกระบะเดิมๆๆๆ

6. markruk

markruk New Member VIP

1,028
    52
    0
    เอาเวลาไปจับพวกมิจฉาชีพดีว่ามั้ยครับ คนขายยาเยอะแยะ ผมขับรถแต่งมันผิดตรงไหนครับ

7. evolutionlab

evolutionlab New Member VIP

1,013
    41
    0
    จับรถรุ่นใหญ่ๆแล้วไง ทำอะไรเค้าได้ ไม่มีดีเงินไม่เหลือไม่มีใครเค้าทำหรอก ลูกท่านหลานเธอทั้งนั้น

กลุ่มล่างๆอย่างเราๆนี่ล่ะต้องระวังตัวให้ได้ ระวังทั้งโจร ระวังทั้งตำรวจ ใครบอกเมืองไทยน่าอยู่????

8. Moo Tiger Raikhing

Moo Tiger Raikhing New Member VIP

12,412
    29
    0
    เฮ้อ มันจะขยันจับอะไรนักหนาวะเนี้ย
    ที่โจรแม่ม เต็มบ้าน เต็มเมือง ไม่ไปจับหรอก

9. chai import

chai import New Member VIP

2,241
    167
    0
    ขอบคุงคับ

10. ^BANK^

^BANK^ Well-Known Member VIP

4,902
    124
    63
    ทั้งรัฐทั้งหรวดเลย ม่ายไหวๆ

11. PadZz

PadZz New Member Privilege

786
    4
    0
    ประเทศไทย " เขตปกครองตนเอง" ครับ

12. [JoD_Accord]

[JoD_Accord] Well-Known Member VIP Member

1,911
    62
    48
    โอ้วววว รถผมป้ายยัง 8ว อยู่เลยเก่ามากๆ ถ้าโดนต้องด่ากลับ :D

13. will_s

will_s New Member Member

9
    0
    0
    ก็แค่ติดป้ายทะเบียนให้ถูกต้องแค่นั้นเองนี่ครับ ไม่น่าจะมีปัญหาอะไรนะ

ผมว่าดีสะอีก เพราะถ้าเราถูกรถที่สวมทะเบียน หรือไม่มีทะเบียนมาชนแล้วหนี คนที่ซวยคือเรานะครับ

เห็นด้วยกับคุณตำรวจเรื่องนี้ครับ

14. ~DuDe~

~DuDe~ New Member Member

225
    18
    0
    จับแล้วเค้าได้ตังอ่ะคับ - -"

15. Ctrl_s

Ctrl_s New Member VIP

957
    45
    0
    งานเข้า

16. nologo

nologo Member Member

140
    2
    18
    ไม่ติดกับป้ายปลอมมันก็ผิดจริงแหละคับ ถ้าไปก่อเหตุอะไรขึ้นมาก็ติดตามยากอีก

17. Takata

Takata New Member Member

1,728
    56
    0
    เรื่องป้ายทะเบียน.. ผมว่าติดๆไปเหอะครับ ขับรถไปไหนมาไหนสบายใจด้วยไม่ต้องกังวล เห็นหลายๆคันชอบไม่ติดป้ายทะเบียนด้านหลัง??? :D

18. กานต์

กานต์ New Member VIP

1,813
    13
    0
    แอบถ่าย!!!

19. ploy boy...

ploy boy... New Member Member

1,538
    105
    0
    ติดไปเหอะ ครับ ป้าย

แล้ว กรอบ ป้าย KITTY มัน จะ จับ ป่าว ครับ

20. Ea"RT"h

Ea"RT"h New Member VIP

7,434
    191
    0
    ขอบคุณครับ

21. JZA80DriftDancer

JZA80DriftDancer New Member VIP Privilege

1,029
    53
    0
    งานเข้าแล้ว หุหุ

22. numodlove

numodlove New Member VIP

1,408
    44
    0
    พี่หนวดมันโหดจริงๆ

23. ฅนก่อสร้าง

ฅนก่อสร้าง New Member Member

329
    15
    0
    เห็นด้วยกับการกวดขันเรื่องป้ายทะเบียนรถ

เพราะเจตนา ผิดกฎหมายชัดเจน

24. BANK3650

BANK3650 New Member Member

838
    22
    0
    ทำถูกแล้วครับ อันตรายจริง ๆ สนันสนุนด้วยคน

25. CHAP_ZA

CHAP_ZA Member Member

327
    5
    18
    ก่อนนอนอู่ กฎยังไม่ได้เข้มงวดไรมากมายเลย . . . . ผ่านไป2ปี เจอปัญหาน้ำมันแพง ป้ายเอียง ฝาโปรงดำ ออกมาสงสัย นอกจากค่าน้ำมัน แล้วต้องเผื่อค่าปรับ ด้วยซะแล้ว... ไม่ได้อยากทำผิดกฎ แต่ว่า รถมันโหดไปเองนี่น่า........เซ็ง ..........

26. BANK 4 JB

BANK 4 JB New Member Member

1,560
    20
    0
    ขอบคุณครับ

27. CaSaNoVa

CaSaNoVa New Member VIP

334
    7
    0
    ต้องปรับตัว ติดป้ายครบ แจ้งเปลี่ยนสีเปลี่ยนเครื่อง ให้ถูกต้อง

เห็นหลายๆคันเลิกใส่ซีนอนไปแล้ว

แต่พี่รวจยังคงจับเราได้อีก ด้วยไอเดียข้อหา ดั่งครีเอทีฟ เวนกำ

28. TeY_RMuTi

TeY_RMuTi New Member Member

1,955
    56
    0
    งานเข้าเลย...ซูปร้า

29. abadahey

abadahey Active Member Moderator

2,753
    16
    38
    ป้ายพับ แต่ตรงแหน่ว ขันแน่น ยังโดน

30. FIFTYFIFTY AC-M92

FIFTYFIFTY AC-M92 New Member VIP

1,790
    29
    0
    - ขอบคุณมากครับ - ...ช่วงนี้ขยันขันแข็งจริงๆ เลยนะค๊าฟ...

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้