มีคัยใช้เครื่อง 3T-G Twin plug Turbo บ้างมั้ยคับ

การสนทนาใน 'Nalam Club' เริ่มโดย FStudio, 13 กุมภาพันธ์ 2007

< Previous Thread | Next Thread >
  1. FStudio

FStudio New Member Member

6
    0
    0
    อยากถามว่ามันพอใช้ได้มั้ยคับ

2. naboy

naboy New Member Member

229
    1
    0
    มีครับของผมก็ยังเป็น3tg turbo เกียร์ auto อยู่เหมือนกันครับ

3. pongpeng

pongpeng New Member Member

38
    0
    0
    ผมก็ใช้อยู่คับ ก็ขับดีนะแต่จะให้ไปเล่นกับ J คงต้องทำกันนิดหน่อยถึงจะไปด้วยกันได้

4. pongpeng

pongpeng New Member Member

38
    0
    0
    อยากจะคุยกับคนที่เล่น 3T TURBO เหมื่อนกันคับเพราะผมอยากจะทำแบบเต็มๆเหมือนกัน แต่งบน้อย

5. FStudio

FStudio New Member Member

6
    0
    0
    เหมือนกันเลยงบน้อย

6. itch

itch New Member Member

400
    2
    0
    เครื่องใช้ได้ครับ แต่ถ้าทำเพิ่มต้องทำเยอะหน่อย เพราะว่าค่อนข้างเปราะครับกับ std อีกอย่างข้อเสียคือ น้ำหนักตัวค่อนข้างเยอะและขนาดเทอะทะ ผมเคยใช้อยู่ครับ วางใน rt81 ตัว turbo น้ำ วิ่งดีครับ ขับให้ประหยัดก็ประหยัดทีเดียว โดยรวมถ้าสำหรับใช้งานประจำวัน ถือว่าใช้ได้ครับ แต่ปัจจุบันไม่แน่ใจว่าอะไหล่จะหาได้มากน้อยแค่ไหน เพราะผมเองก็ไม่ได้เห็นเครื่องตัวนี้มานานพอสมควรครับ ช่วงปลาย 3t ก็มี 4a ออกมา ซึ่งน่าเล่นมากกว่าเยอะ ของเล่นสำหรับ gen เดียวกันก็มีแต่ไม่มาก ต้องอาศัยเอารุ่นโน้นรุ่นนี้มายัดเอาคับ

7. Ammarin

Ammarin Guest

0
    0
    0
    เครื่อง 3TGTE

ผมใช้อยู่เหมือนกันแต่งมีแคม เทอร์โบ 04 ครัช แล้วก็ หัวฉีด 450 ก็วิ่งดีนะครับ แต่งปั๊มนำมันเครื่องหน่อยโคตรทนเลยครับ ผมใช้งานวิ่งอัดเล่นสนามเป็นปีก็ยังไม่พังนะ มีอะไรขาดเหลือโทรคุยกันได้ครับ 085-0761010 ครับ

8. J-dayTT140

J-dayTT140 New Member Moderator Member

2,017
    263
    0
    โอ้โฮ......มีคนใช้ 3T GTEu เพียบเลย...........อิอิ

ว่าแต่......มีใครมีสวยๆ แบบเต็มๆตัวบ้างไหมคับ อยากได้มานานแล้ว.......คร้าบบบบบบ

9. ricoh

ricoh New Member Member

13
    0
    0
    ตอบช้าไป หน่อย ผมก็ใช้เหมือนกันครับ ว่าแต่ มีใครติดแก๊ส กันบ้างหรือเปล่า ครับ เป็น อย่างไรบ้าง
    ประหยัด ไหมครับ เพราะผมกำลังคิด อยู่ว่า จะติด ดีไหม หรือ เปลียน เครื่อง ดี งบน้อย อยาก
    หยัด น้ำมัน

10. naboy

naboy New Member Member

229
    1
    0
    ผมสงสัยว่าท่าจับเอาเกียร์ธรรมดามาลง มันจะกินน้ำมันสักกี่กิโลลิตรครับ

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้