สอบถามเพื่อนๆครับ จาก นโยบายของรัฐ จะปล่อยแก๊ส lpg ในเดือนมกราคม เป็นเท่าตัว จาก 12...

การสนทนาใน 'NV Club' เริ่มโดย ทธิพร บุญโต, 8 กันยายน 2011

< Previous Thread | Next Thread >
    สอบถามเพื่อนๆครับ จาก นโยบายของรัฐ จะปล่อยแก๊ส lpg ในเดือนมกราคม เป็นเท่าตัว จาก 12 บาท เป็น 20 บาทต้น ๆ เพื่อนๆลองคำนวณยังว่า จะใช้แก็ส หรือ น้ำมันต่อไปครับ !!!

1. Teerasit Sintes

Teerasit Sintes Guest

0
    0
    0
    ไม่น่าถึง

2. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    15 บาทพอเปนไปนได้

3. ตามข่าว เท่าตัวครับ อ้างว่า พม่า ลาว ลิตร สามสิบ และ มาเลเซีย ลิตร 25 ไทยเลยต้องขยับตาม

4. กลัวสู้ พม่า ลาว ไม่ได้ครับ เลยต้องขอขยับ ให้ ถึง

5. เปลี่ยนไปใช้h2o แทน

6. Koonay Iceland

Koonay Iceland Guest

0
    0
    0
    กำลังคิดจะเปลี่ยนมาใช้แก๊สอยู่พอดี สงสัยต้องคิดหนักแล้วสิ

7. Teerasit Sintes

0
    0
    0
    อย่าไปตามข่าวมากครับ :D

8. ไม่ได้ตื่นตัว แก็ส นะครับ แต่ถ้าขึ้นมาจริงๆ เราก็ต้องวางแผนไว้ อย่างน้อยก็จะได้รับมือทัน แต่ที่แน่ ถ้าแก็สถีบขึ้นจริงๆ ก็ คงทำใจลูกเดียว

9. Dew Romkloa

Dew Romkloa Guest

0
    0
    0
    ราคาแก๊สอาจลอยตัวถึง 20 กว่าบาทเกือบ 30 บาทจริงครับ แต่ หน่วยเป็นกิโลกรัมนะครับ..... แก๊ส1กิโลกรรม จะเท่ากับแก๊สประมาณสองลิตรครับ นั่นหมายความว่าไม่น่าเกินลิตรละ 15 บาท ตามเสี่ยแจ๊คว่าครับ :)

10. ค่อยโล่งงงงงงงงง

11. ทุกวันนี้ค่าเชื้อเพลิง กับค่าครองชีพสำหรับผม มันกำลังลงตัวเลยนะครับ วิ่งโลละ ไม่เกิน 1.5 บาท ถ้นขึ้นไป ตายแน่ๆๆๆ ใช้ให้น้อยลง= รายได้น้อยลงตาม...

12. ต้อรอดูต่อไป ค่อยคำนวนอีกที ถึงตอนนั้นเราคงเลือกใช้ได้

13. ไม่น่าเป็นไปได้หรอกเพราะว่าถ้าแก็สขึ้นมากเท่าไหร่อาหารแพงแน่ๆ เพราะเป็นแก็สแบบเดียวกัน..

14. ก็เหนจะ จะ. จะแต่ก็มะเหนขึ้นอ่ะถ้าปั้มมันแพงเดวแอบถ่ายจากถังบ้านซะเลย555+. แต่ถ้าถังบ้านมันแพง. ก็คงกินปาท่องโก๋ตัวละ10บาทอ่ะ ฮุฮุ

15. ใครจะไปรู้น้ำมันอาจขึ้น 50+ แก๊ส20บาทผมก็เติม คริคริ

16. ข่าวการปล่อย lpg ลอยตัวเป็นอะไรที่ขนลุกมาก เพราะถ้าแก็สหุงต้ม ถัง ละ 600 ไข่ดาวนึงฟองคงตกฟองละ 20 บาท เห็น ราคาอาหารขึ้น สองถึงสามเท่า ก๊วยเตี๋ยวอาจจะราคา ถ้วยละ 60 บาท แต่ข่าวการขึ้นมีมูลความจริงนะครับ จะขึ้นพร้อม กับ 15000 แต่ถ้ามองความเป็นจริงอีกข้อ เป็นไปได้ไหมว่า รัฐบาลน่าจะขึ้นไม่เกิน ลิตร 15 บาทครับ

17. Keng Tomodachi

Keng Tomodachi Guest

0
    0
    0
    ถังปิ๊กนิก เป็นคำตอบสุดท้าย :)

18. เดียวต้องมีเอาถังแก็สบ้านมาเติมรถบ้างและครับ

19. Beer Bangbon

Beer Bangbon Guest

0
    0
    0
    ซื้อปิ๊กนิค เตรียมไว้เลย อิอิ

20. แค่นี้ก็จะตายอยู่แล้วครับ ถ้าของแพงอีกคงต้องใช้จ่ายน้อยลง

21. ผมว่าขึ้นน้อยครับ. อะไรที่มันเกี่ยวประชานิยมเนี้ยอ่อนไหวสุด

22. ใช้แก๊สถัง

23. ปล่อยลอยตัวแน่ๆ งานนี้

24. ติดตามชมตอนต่อไป

25. ค่าแรงเท่าเดิม เพิ่มเติมค่าใช้จ่าย

26. เลือกใช้ที่ถูกที่สุดเมื่อถึงเวลานั้น

27. กะลังจะติดแก็ส เซงจิตเลย

คิดว่าเขาคงทำให้เราดีที่สุด คอยติดตามต่อไป

< Previous Thread | Next Thread >

แบ่งปันหน้านี้